Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอยี่ห้อ Palit ดีและคุ้มไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอยี่ห้อ Palit ดีและคุ้มไหมคับ

หลังจากที่ผมไม่ได้ล็อกอินเข้ามานานถึง 3 เดือน(มั้ง) เพราะต้องอ่านหนังสือสอบ แต่ผมก็กลับมาหาเว็ปดีมีสาระอีก และจะมาอีกตลอดไป..

เอ้อ เข้าเรื่อง ผมได้ติดตามการ์ดจอมาตลอดๆ ก็เห็นการ์ดยี่ห้อ Palit Sonic HD4870 ผมดูแล้วก็น่าสนใจดีนะ แต่ไม่เคยใช้ยี่ห้อ Palit น่ะครับ เลยอยากถามว่า ยี่ห้อนี้คุ้มไหม ดีไหม และทนไหม(มีคนบอกว่าเป็นของจีนแดงด้วย)

อย่าลืมต้อนรับการกลับมาผมด้วยนะ (ล้อเล่น)

คับ ประกัน 2 ปี ขายต่อไม่ค่อยดีครับ ผมอ่านๆมา สนใจเจ้านี่อยู่เหมือนกัน

Comment

ผมก็เล็งอยู่ พอขอการ์ดมาดูปุ๊ป ไม่เอาครับ เลย์เอ้าท์บอร์ดกับอุปกรณ์บนบอร์ดเหมือนการ์ดราคาประหยัดเลยอ่ะ (มันก็การ์ดราคาประหยัดนี่หว่า) 555 จริง ๆ ก็น่าจะคุ้มตังค์ครับ ผมดันหัวสูงแต่ตังค์น้อยเอง

Comment

คุ้มครับแต่ประกันแค่ 2 ปี ของ ARC

Comment

แหล่ม

Comment

คือเท่าที่ใช้มา ซีรี่7000 นะ ห่วยมากครับ ซีรี่ใหม่ๆ ผมไม่รู้อ่ะ งานห่วย

ถึงได้ถูกกว่าชาวบ้าน ถ้าให้ดีแนะนำ เอายี่ห้ออื่นดีกว่าคับ

Comment

สปาร์กเมื่อก่อนเป็นยังไง พาลิทก็คือยังงั้นครับ

เท่าที่สังเกตุเลย์เอ้าท์ และก็ชิ้นส่วนที่ใช้ มันเหมือนเอา Ref มาลดเกรดยังไงไม่รุ ดูง่ายๆเลยก็ 4870 Sonic ที่การ์ด Ref ภาคจ่ายไฟเป็นดิจิตอล แต่ของพาลิทออกแบบเองกลับใช้อนาลอก

Comment

อ่านรีวิวในเนท เย็นกว่า4850IceQ4 อีกนะจ๊ะ แต่เสียงพัดลมดังกว่า

Comment

Originally posted by ERIN View Post
                  อ่านรีวิวในเนท เย็นกว่า4850IceQ4 อีกนะจ๊ะ แต่เสียงพัดลมดังกว่า

ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบ ใช้อยู่ เย็น+เเรงได้ใจ

เคยรองคล็อกไป 750/1250 ยัง เย็นเหมือนเดิม เล่นcrysis indle38-41 full load 48-51

เคยปรับเเค่ 60 เเต่ผมว่าพัดลมมันก็เงียบดีนะ

Comment

งั้นก็เอาตัวงานRef สิครับ ราคาถูกกว่าชาวบ้าน พวกงานnonref ผมว่ามันก็เหมือนๆกัน อย่าว่าแต่palit ถ้ายี่ห้ออื่นnon ref แล้วไม่มียี่ห้อแปะ จะรู้กันไหมว่า ของใคร?

ประกัน2ปี ใช้ไม่ถึงอยู่แล้ว เปลี่ยนก่อน ประกันก็ของarc จะเสียอย่างเดียว ขายต่อราคาไม่ค่อยดี แค่นั้นแหละ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ แล้วอย่าง PSU ถูกๆล่ะ ตัวไหนเอาอยู่
                      ผมได้ไปอ่านกระทู้นึงได้เขียนไว้ว่า เจ้า PSU ยี่ห้อ Delux เนี่ยจ่ายไฟนิ่งดี ผมก็ว่าเอ้อน่าสนใจ แล้วเอากี่วัตต์ดีล่ะคับ
                      สเป็กก็

AMD AtlonX2 5200+
                      Seagate 80 GB SATA
                      Palit HD4870 (เล็งๆละคับ ของเดิม 9800GTX)
                      Ram 1GB 2 ตัว ของ Kingston
                      DVD Rom 1 ตัว

^_^

Comment

4870 ผมว่าเอายี่ห้ออื่นดีกว่าครับ taganก็ดีนะครับ เอาสัก500 wat ขึ้นไปน่าจะดี

ผู้ที่รอบรู้มาช่วยตอบให้กระจ่างอีกทีครับ

Comment

spark กลายพันธุ์ครับ

Comment

งั้นทุกๆท่านคิดว่า "จะซื้อดีไหมครับ" เอาแบบกระจ่างเลย

Comment

ส่วนตัวคิดว่าถ้าเงินถึงก็เอาตัวอื่นดีกว่านะ

Comment

Working...
                              X