Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU ของโน๊ตบูค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU ของโน๊ตบูค

อยากถามว่า cpu T8100 (2.1GHz) เป็น Centrino 1

กับ P7350 (2.0GHz, 3MB L2 cache, 1066MHz FSB) Centrino 2

ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Originally posted by supertip View Post
    อยากถามว่า cpu T8100 (2.1GHz) เป็น Centrino 1

กับ P7350 (2.0GHz, 3MB L2 cache, 1066MHz FSB) Centrino 2

ตัวไหนแรงกว่ากันครับ
    ลองหาข้อมูลในเวปของอินเทลดูครับว่ามันต่างกันตรงไหน เท่าที่ผมทราบคร่าวๆนะมันมีระบบควบคุมให้ประหยัดไฟในตัวดีกว่าและสนับสนุนการเข้ารหัสถอดรหัสไฟล์หนังไฮเดฟครับ

Comment

อะครับ ขอบคุณครับ มีใครจะเสริมไหมครับ

Comment

ต้องดูที่ชุดคำสั่งนะครับ P7350 นี้ผมยังไม่เคยจับอะครับ
        เคยจับแต่ T8100 ของ S41
        จะมีชุดคำสั่ง SSE4.1 เพิ่มเข้ามานะครับ
        ส่วน P7350 รอท่านอื่นตอบนะครับ

Comment

ตามนี้
          Attached Files

Comment

ผมว่าพอกันครับ cpu-z โชว์ให้เห็นว่าออฟชั่นเหมือนกัน ผมว่าต่างกันเป็นวินาที ครับ ^^ เลือกตัวใหม่ใว้จะดีกว่าเพราะ chipset ที่ใช้รับ ddr3 ได้เผื่ออนาคตคร้าบบ

Comment

อะครับแล้วเมื่อไหร่ หน้อ DDR3 จะมาในโน๊ตบูคอะครับ

Comment

มาแล้วครับ acer ยัดมาให้แล้วในรุ่น 6935 ครับ ^^

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                  ผมว่าพอกันครับ cpu-z โชว์ให้เห็นว่าออฟชั่นเหมือนกัน ผมว่าต่างกันเป็นวินาที ครับ ^^ เลือกตัวใหม่ใว้จะดีกว่าเพราะ chipset ที่ใช้รับ ddr3 ได้เผื่ออนาคตคร้าบบ
                  Chipsetรองรับ ว่าแต่Slot Ramมันเท่ากันหรือเปล่าอ่ะครับ อันนี้สงสัยมานานแล้ว

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    Chipsetรองรับ ว่าแต่Slot Ramมันเท่ากันหรือเปล่าอ่ะครับ อันนี้สงสัยมานานแล้ว
                    สงสัยอยู่เหมือนกันครับ ผู้รู้บอกหน่อย

Comment

Working...
                    X