Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด PSU&case + RAM ทีครับงบประมาณ3000T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด PSU&case + RAM ทีครับงบประมาณ3000T_T

คือจาก การที่ได้หาข้อมูลอยู่นาน จึงได้ไปเดินซื้อของ ด้วยงบที่บานปลายอย่างมากมายและได้เหลือเงินอีกแค่ 3000 บาท แต่ของที่ได้ยังไม่ครบ ขาด ตามหัวข้อเลยครับไม่รู้จะพอซื้อให้ครบได้หรือเปล่ารบกวนทีครับ
    ตอนนี้ได้ cpu: 5000+ ATHLON X2
    MB:ASROCK ALIVENF6P-VSTA
    vga:ASUS 3870
    HD: 320G/7200 WESTERN SATA
    และมีเรื่องขอถามเรื่อง RAM ครับ คือบอร์ดตัวที่ผมซื้อมันควรจะใช้แบบไหนดีครับ ระหว่าง
    2G 1ตัว กับ 1G 2ตัว ช่วยแน่ะนำด้วยครับขอบคุณทุกความเห็นครับ

Rox Bus667 (2*2) 4GB 2300.-
    Psu Delux 450W 750.-

Comment

ง่า -*- แล้ว case ล่ะครับท่าน แล้วก็ psu Delux 450 พอแล้วหรอครับ ผมไปถามร้านเขาบอกมันไม่พออะครับ
      -*-
      ยังรอความเห็นท่านอื่นอีกครับ
      ขอบคุณ คุณ ๐๐miN มากครับ

Comment

Working...
      X