Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเรื่องจอ LCD 19 นิ้วกับการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเรื่องจอ LCD 19 นิ้วกับการ์ดจอหน่อยครับ

คือผมกำลังจะซื้อจอ 19 นิ้ว BENQ FP92W รายละเอียดบอกว่า เป็นไวท์สกิน
    1440 x 900 (WSXGA+)
    แล้วผมใช้การ์ดจอ RADEON 9250 ดูใน Display Properties แสดงได้สูงสุด 1280 x 1024
    ผมเลยงงว่าถ้าใช้จอตัวนี้ แล้วจะเต็มจอหรอเปล่าครับ หรอว่าเราวิตกไปเอง
    BENQ FP92W กับ sumsung 940BW เล่นตัวไหนดี ราคาเท่ากันด้วย ดูแล้วเลือกไม่ถูก
    สองตัวนี้ตัวไหน มีแถมสาย DVI ไหมครับ
    ปล.ขอบคุณครับ
    Last edited by freudsyon; 19 Jan 2007, 18:01:26.

เต็มครับ แต่ภาพ แปลกๆหน่อย

Comment

ใช้ได้ครับ ของผมGeForce2MX/MX400ยังใช้ได้เลยครับ ปัญหาของคุณคงต้องลงไดร์เวอร์หรือการ์ดจอ แล้วจะตั้งได้ตามสเปคครับ
      ค่า1280 x 1024 ภาพหน้าจอจะอ้วนๆผิดส่วนครับ ควรตั้งตามสเปค1440 x 900ดีที่สุด หรือจะตั้งค่าอื่นก็ได้แต่ต้องเอาด้านยาวหารด้วยความสูงแล้วให้ได้ 1.6 ภาพก็จะไม่ผิดส่วนครับ

Comment

โอ๊ว มั่นใจขึ้น ขอบคุณครับ กลัวซื้อมาแล้วเจอปัญหา
        ว่าแต่ใครรู้ราคารุ่นนี้ UPDATE บางครับ จะซื้อเสาร์นี้แล้ว
        แล้วมียี่ห้ออื่นที่ ราคาถูกกว่าตัวนี้ไหม เอาแบบคุณภาพใกล้กันนะครับ
        จะตัดสินใจซื้อครับ

Comment

จำราคาไม่ได้แล้ว แต่มันเขียนแปะไว้ 7,xxx.-

Comment

เพิ่งซื้อ
            Spark 7600GS 4990 บาท
            กับ LG L1970HR 19นิ้วธรรมดา 9490 บาท มี DVI และ D-Sub ให้ในตัว(ไม่ได้แถมนะ)

ทั้งคู่ทำงานด้วยกัน เยี่ยมมาก

Comment

7990 คัย BENQ รุ่นนี้ ผมใช้อยู่ แจ่มคับ ถ้า จะใช้ ตัวอื่น แนะนำ sumsung 940BW คับ 4ms พี่สาวใช้อยู่ แจ่มเหมือนกัน

Comment

ได้ครับ แต่ภาพจะไม่สมบูรณ์

Comment

sumsung 940BW ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

7990 เท่ากันคับ บางร้าน 8200 -.-

Comment

LCD 19 นิ้ว Wide 408.2 x 255.1 (mm)
                      LCD 19 นิ้ว 4:3 376.3 x 301.1 (mm)

เทียบส่วน +31.9 x -46.0(mm)

BENQ FP92W กับ sumsung 940BW เล่นตัวไหนดี ราคาเท่ากันด้วย ดูแล้วเลือกไม่ถูก
                      สองตัวนี้ตัวไหน มีแถมสาย DVI ไหมครับ
                      Last edited by freudsyon; 19 Jan 2007, 18:02:41.

Comment

แนะนำ Acer 19 นิ้ว wide screen ครับ ซื้อจาก advice ราคาแค่ 6850

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                          แนะนำ Acer 19 นิ้ว wide screen ครับ ซื้อจาก advice ราคาแค่ 6850
                          คุณใช้ตัวนี้อยู่หรอครับ ดีไหม แต่ผมไม่ชอบ มันไม่มี DVI ครับ และก็ค่า 8ms คิดหนักหน่อย
                          Contrast Ratio : 500:1
                          Viewing Angle : 140° horizontal, 140° vertical
                          Response Time : 8ms
                          Interface : VGA

Comment

ผมกะว่าจะซื้อของ Acer อ่ะครับ แต่ไม่รูจะใช้ 17 นิ้วหรือ 19 นิ้ว Wide Screen อยู๋ เพราะกลัวเรื่องภาพไม่สมจริงน่ะแหละ

แต่ยังไงผมก็รัก Acer รับ ถูกและทนด้วย จอ 14 นิ้วที่บ้านใช้ Acer มาราวๆ 10 ปีแล้ว ยังทนทาน ไม่ตายง่ายๆ ครับ (ไม่รูเมื่อไหร่จะตาย แต่ตอนนี้ถึงยุคเปลี่ยนคอมแล้ว มันก็ยังไม่ไปเกิดซักที)

ปล แต่ว่า ใช้มา 10 ปีไม่พังอันนั้น CRT นะครับ 14 นิ้ว

แต่ LCD จะทนป่าวผมก็ยังไม่แน่ใจ

แต่ด้วยใจรักครับ เชื่อมั่นในตัว Acer ครับ แบบที่บ้านใช้อยู๋ ยืนยันจริงๆ 10 ปีไม่พังเด๋วให้ถ่ายรูปให้ดูก็ด้ะ อุอุ

ตอนนี้ผมก็กำลังคิดอยู๋จะเอา Acer 17 หรือ 19 Wide ดี แต่ ผมเอา ยี่ห้อ Acer แหละครับ ต่อให้เอา Samsung LG มาฉุดก็ไม่ไปแว้ว
                            Last edited by Alexandrite; 19 Jan 2007, 18:00:51.

Comment

Acer 17 นิ้ว 5650 บาท
                              Samsung 17 นิ้ว 740N ราคา 6200-6500 มั้ง

ถูกกว่าเป็นพัน ^3^ แถม Design สวยด้วย Acer

แต่ก็กะลังคิดว่าจะเอา 17 หรือ 19 Wide ดี ฮือๆ T-T

Comment

Working...
                              X