Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านติดฟิล์มกันรอยจอโน๊ตบุ๊คที่ไหนบ้างคัรบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านติดฟิล์มกันรอยจอโน๊ตบุ๊คที่ไหนบ้างคัรบ

ร้านที่รับติดฟิล์มกันรอยโน๊ตบุ๊คอ้ะคับมี่ที่ไหนบ้างแถวๆ บางกะปิ หรือลาดพร้าว หรือทองหล่อ
    หรือแถวพระราม 4 ก็ได้มีมัยครับแถวนั้นถ้ามีช่วยบอกชื่อร้านและเบอร์โทรหรือรายละเอียด
    ให้หน่อยสิครับพอดีจะเอาโน๊ตบุ๊คไปติดพุ่งนี้แล้วอ้ะคับแต่ยังมะรู้ที่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าเป็นแบบติดกันรอยที่ตัว notebook ผมว่าซื้อมาติดเองถูกกว่าเยอะ+เลือกได้มากกว่านะครับ เพราะมันไม่ serious เรื่องมีฟองอากาสอะไรเท่าไหร่ โดนลายบังก็มองไม่เห็นแล้ว ไปให้ร้านติดโดนฟันหัวแบะเลย แต่ถ้าเป็นกันรอยหน้าจอ คงต้องไปเดินเลือกหาร้านดีๆหน่อยครับ อันนี้ติดเองยาก และถ้าติดไม่ดีก็เสียเงินฟรีเลย ปกติผมติดตามงาน commart นะ มีร้านมาเยอะดี ไม่ต้องไปเดินหาให้เมื่อย เลือกร้านที่คนติดมันตั้งใจหน่อย ไม่ใช่ติดมือเดียวอีกมือคุยโทรศัพท์ -*-

Comment

ติดกันรอยหน้าจอติดเองก็ได้ครับ ผมใช้กระดาษชำระชุบน้ำหมาดๆแล้วเช็ด ตามด้วยกระดาษแห่งเช็ดจนสะอาและไม่มีฝุ่นหรือเศษอะไรที่อยู่บนหน้าจอ แล้เอาแผ่นกันรอยหน้าจอหรือแผ่นฟิลม์กันรอย ผมซื้อมา190- มันจะเป็นสองชั้นครับสามาร๔ลอกออกได้มันจะเหลืออีกชั้นครับ แล้วติดลงไปใช้ผ้าค่อยๆไล่ฟองอากาศ ถ้าเป็นแผ่นกันรอย อย่างดีหน่อยแทบไม่ต้องไล่ฟองอากาศครับ

Comment

Originally posted by mingsound View Post
        ติดกันรอยหน้าจอติดเองก็ได้ครับ ผมใช้กระดาษชำระชุบน้ำหมาดๆแล้วเช็ด ตามด้วยกระดาษแห่งเช็ดจนสะอาและไม่มีฝุ่นหรือเศษอะไรที่อยู่บนหน้าจอ แล้เอาแผ่นกันรอยหน้าจอหรือแผ่นฟิลม์กันรอย ผมซื้อมา190- มันจะเป็นสองชั้นครับสามาร๔ลอกออกได้มันจะเหลืออีกชั้นครับ แล้วติดลงไปใช้ผ้าค่อยๆไล่ฟองอากาศ ถ้าเป็นแผ่นกันรอย อย่างดีหน่อยแทบไม่ต้องไล่ฟองอากาศครับ
        ฟามรู้ ขอบคุณครับ ผมติดเองแค่เช็ดอย่างเดียวติดหน้าจออากาศเข้าอื้อเลยถอดออกเสียตังค์ฟรี ยังเสียดายเลยน่าเอาไปซื้อแฟลชไดรมาใช้แทนอ่ะครับ

Comment

เคยติดอยู่ครับพี่น้อง แต่คิดว่ามันหลอกตานะครับ เลนลอกออกไปแล้วล่ะ

Comment

ซื้อมาติดเองเหมือนกันครับ ขี้เกียจเดินหาร้าน

Comment

ติดที่ร้านที่ซื้อโน๊ตบุ๊คมาอ่ะคับ

Comment

Working...
              X