Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 280 หรือ 9800 GTX + แล้วเอาเงินไปทำอย่างอื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ค่ายแดง สำรับมืออาชีพอะนะ ...

Comment

ฟันธง!! ค่ายเขียวคับ...

9800GTX+ แรงได้เรื่องเลยคับ แถมราคาค่อนข้าง Soft อีกด้วย...

Comment

จะแรงไปใช้ทำอะไรล่ะครับ เล่นเกมหรือทำงาน

ถ้าเล่นเกม 9800GTX+หรือ4850IceQ4 ก็น่าจะพอแล้ว

Comment

ผมว่าค่ายแดงก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลยนะ4870เล่นเกมส์ลื่นปื๊ดๆเลย- -
          Last edited by BaKerStreet; 14 Sep 2008, 10:30:27.

Comment

ถูก
            และ 4870X2 ผม เล่น Crisis Ultra hight + AA*4 สบายๆ ที่ 1920*1200

Comment

ใช่ ati ก็มีความสุขดี

Comment

กำ ฉนวนสงคราม -*-

Comment

แนะให้ใช้ 9800GTX+ แล้วเอาเงินไปเล่น CPU เคส พาวเวอร์ ซิ้งค์ CPU ครับ
                  เพราะว่าดังนี้ คือ

1) 9800GTX+ มีความแรงที่พอตัวในระดับที่สูงแต่ไม่ที่สุด ในราคาค่าตัวที่สมเหตุผลที่สุดคือไม่เกิน 7000 บาท
                  2) VGA ราคาหล่นเร็วมากๆจนน่าใจหาย ซึ่งต่างจากอุปกรณ์ทุกชิ้นของคอมพิวเตอร์ครับ เวลาราคามันหล่นจะได้เจ็บตัวน้อยๆ
                  3) เวลามี VGA ตัวใหม่ออกมาเทคโนโลยีสดกว่า แรงกว่า ถูกกว่า มาตีตลาดเดิม
                  ท่าจะมีความรู้สึกยังไงถ้าท่านซื้อ GTX280 หรือ HD4870X2 ราคาหมื่น กลางหน่อยถึงหมื่นปลายๆ แล้วดันมี GTX320 GTX360 GTX 370 GTX380 หรือพวก HD5650 HD5670 HD5850 HD5870 มาทำตลาดในราคาที่ถูกกว่าที่ท่านเคยซื้อแต่ท่านกลับได้ความแรงที่ต่ำกว่ามากโข+เทคโนโลยีเก่าๆ

เช่นท่านซื้อ GTX280 แต่ GTX360 ดันแรงกว่า1ช่วงตัวในราคาที่ถูกกว่ามาก

น่าคิดนะครับ

สรุปเล่นการ์ดจอ ตามกระแส ดีที่สุดเจ็บตัวน้อย ตกรุ่นซื้อใหม่ ไม่ผิดกฏหมายนิ อิอิ

Comment

Originally posted by yakuza4321 View Post
                    กำ ฉนวนสงคราม -*-
                    ผมก็แค่บอกเชิงแนะแนวทางครับ เพื่อให้เข้าใจว่า ซื้อถูกๆไว้ก่อน ถ้ามันแรงไม่พอแล้วค่อยซื้อใหม่แล้วขายเก่าไปก็ ไม่เสียหายครับ

แค่อยากบอกเฉยๆครับ แต่ก็มิได้นำพา -*- กร๊ากก

Comment

ผมว่าขึ้นอยู่กับเกมส์ที่เล่นด้วยครับ อย่างผมเล่นแค่ pes2008
                      การ์ดระดับราคา 5500-7000 ก็เพียงพอแล้ว

Comment

็็HD4870 กัย GTX260...................................11000.-
                        PSU แจ่มๆ เช่น TAGAN BZSeries 600W.............3990.-

ยังเหลือตังค์ซื้ออย่างอื่นอย่าง Harddisk เพิ่ม หรือไปเลี้ยงข้าวให้แฟน

ปล.ในส่วนของการ์ดจอเป็นผมผมเลือก HD4870 นะ เพราะอะไรลองเปิดใจแล้วดูรีวิวแถวๆนี้ละกัน

Comment

อ่า

9800 GTX+ ก็พอแล้วครับ ผมบอกได้เลยไม่ว่าช่วงใหนๆ ลองสักเกตุดู การด์จอ ราคา 5500-6500 จะเป็นการด์จอช่วงที่คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดเสมอ ๆ นะ

Comment

ใช่ว่ามีอคติ แต่ค่ายแรงไม่ค่อยมั่นใจใน...ไดรเวอร์น่ะ....มันร้อนมากเลยอ่ะ

http://overclockzone.com/exzato/2008...870/index.html

ดูดิ...มันปาไปไกล้ 100 องศามากเลยน่ะ พัดลมปรับไป 50% ไม่รู้จะดังมากรึปล่าว

Comment

pes2008 3650 ddr3 ตัวละ 2000กว่าก็ลื่นปรื๊ดแล้วนะครับ -_-"

ส่วนเรื่องร้อนมันมีตัว non-ref card แล้วไม่ใช่เหรอครับ

Comment

แนะนำ Galaxy GTX260 10,490 แล้วมาลากต่อครับ ไ้ด้แรงเกือบ ๆ เท่า GTX280 แ่ล้วก็มีเงินเหลือทำอย่างอื่นหลายพันด้วย
                                http://www.busitek.com/forms/pricelist.html
                                Last edited by Antfield; 14 Sep 2008, 13:16:09.

Comment

Working...
                                X