Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกวิธีเปิด file ที่เป็น WinZip กับ Winrar ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกวิธีเปิด file ที่เป็น WinZip กับ Winrar ที

บอกวิธีเปิด file ที่เป็น WinZip กับ Winrar ที

โหลดมาไว้ในเครื่องแล้ว เปิดไม่เป็นอ่า

ได้แบบละเอียดจะดีมากเลยนะครับ

มีโปรแกรม หรือเปล่าครับ ถ้ามี มันก็แค่ ดับเิ้ลคลิก ไฟนั้นเปิดทันทีครับ

Comment

ถ้าไม่มีก็หาโหลดเอาใน thaiware.com ก็ได้ครับ

Comment

ถ้าหมายถึงแตกไฟล์หละก้อ คลิกขวา >>> Extact File Here มันก้อแตกมาให้แล้วคับ

เข้ยนถูกมั้ยมะรุ

Comment

ไฟล์zipถ้าใช้winxp(ตั้งแต่รุ่นไหนจำไม่ได้)แค่ดับเบิลคลิกที่ไฟล์ก็จะเข้าไปดูไฟล์ข้างในได้เลยคับ
          ส่วนrarต้องใช้winrarเข้าช่วยคับ จัดการลงมันซะ เวลาเปิดไฟล์ที่มันสนับสนุนก็จะเรียกโปรแกรมมาทันที interfaceมันดูดีใช้ง่ายอยู่แล้วคับ ถูๆไถๆไปเดี๋ยวก็ได้

Comment

Working...
          X