Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา 2 หัว หรือ 4หัวดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา 2 หัว หรือ 4หัวดี

เอาำe8200 หรือ q6600ดีครับ
    ไม่ดูที่ราคาแต่เอาการใช้งานครับ

เล่นเกมนิดหน่อย หนักไปทางการใช้ Photoshop , Lightroom

แนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นผม E8400 ไปเลย
    Q6600 ไม่เคยมอง

Comment

Originally posted by nununu View Post
      ถ้าเป็นผม E8400 ไปเลย
      Q6600 ไม่เคยมอง
      ตามนั้น (เนียน)
      จะดีก็ E8500 ไปเลย
      E8200 - 5660 ฿
      E8400 - 5950 ฿
      E8500 - 6750 ฿
      Q6600 - 6590 ฿

Comment

q6600 ครับ สำหรับการทำงาน เทรด เยอะ ๆ ส่วนเล่นเกมส์ ก็ 2 หัว ครับ
        หรือคิดง่าย ๆ
        q6600 = 6590/4 = 1,648
        e8500 = 6750/2 = 3375

อันไหนคุ้มกัน คิดเอาครับ ลืมบอก q6600 ใช้ พลังงาน 95w (เดิมใช้ 125w)

แต่ถ้าไม่คิดจะทำงานที่ต้องใช้ เทรด เล่นเกมส์บ้าง (เน้นไปทางเกมส์เลยก็ว่าได้ )
        เอา 8500 คราบ ฟานธง

ผมใช้ q6600 อยู่ ก็ ok ดีนะครับ

Comment

2หัวเล้นเกม

Comment

4 หัว ทำงาน ครับ

Comment

ต้องชั่งใจ อิอิ ดีคนละแบบ

Comment

มี 2 กรณีครับ
                1.ใช้โปรแกรมคราวละน้อยๆ แต่กินแรง ใช้ E8xxx ดีกว่า
                2.ใช้โปรแรกมคราวละมากๆ ใช้ Qxxxx ดีกว่า

แต่ส่วนตัวเอา E8xxx ดีกว่าช่วยโลกร้อน

Comment

ผมหนักไปทางphotoshop เอาไงดีหว่าาา โปรเสดรุปทีละหลายร้อย
                  ใจไปทาง q6600มากว่าเพราะ L2 มากกว่า ไม่รู้ว่าตัวไหนจะทำงานได้เร็วกว่าา

Comment

เอาอันไหนดีกว่า ส่วนใหญ่จะแค่Photoshop ตัดต่อvdoนานๆจะทำทีนึง

เลือกไม่ถูก 2 หรือ 4หัว

2หัวก้ได้เทคโนโลยีที่ใหม่กว่า

Comment

....

Comment

ใช้ CS ถ้าำไฟล์ภาพไม่ใหญ่นัก ผมเชียร์ E8200

" โปรเสดรุปทีละหลายร้อย " ไม่ทราบว่าหลายร้อยอะำไร ถ้าหลายร้อยภาพ หรือ หลายร้อยเรเยอร์ ถ้าเป็นแบบนี้มันจะไปหนักแรมครับ

CS ถ้าไม่ไ่ด้ใช้ Process ของมันมากเช่นพวก โปรแกรมเอฟเฟกค์ภาพ ซูมขยาย มันก็ไม่เปลือง CPU เท่าไหร่ครับ เอา E8200 หรือ 8400 จะดูคุ้มกว่าครับ ยิ่งใช้งานนานๆ ประหยัดไฟกว่าด้วย ถึงต่างกันไม่มากก็เหอะ

Comment

2หัว ก็เย็น กินไฟน้อย
                          4หัว ก็ทำงานได้เร็วกว่านิดหน่อย

Comment

Working...
                          X