overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ขอคำชี้แนะหน่อยครับ ASUS EAH3870 ผิดปกติไหมครับ

OverclockZone Member shushaval's Avatar

Default ขอคำชี้แนะหน่อยครับ ASUS EAH3870 ผิดปกติไหมครับ

ผลเทส 3DMArk 03 ได้คะแนน น้อยกว่า ปกติ อะครับ
    ไม่ได้ ตั้งค่าอะไรเลย ลง program เสร็จ ก็ เทสเลยครับ

สเปกตามรูปเลยครับ RAM ddr400 1G ครับ
    รบกวนด้วยครับ

OverclockZone Member shushaval's Avatar

อุสาขายแล้วไปซื้อคืนมาเห็นมันราคาขึ้นเลยเสียดาย ขายก็เพราะสาเหตุนี้แหละครับ

OverclockZone Member hikosejiro's Avatar

คือ RAM ของเครื่องคุณเป็น DDR ปรกติใช่เปล่าครับ มันแค่ DDR ไม่ใช่ DDR2 แถม CPU เป็น Single-Core แค่ 1.8 GHz เอง ได้คะแนนแค่นี้แหละมั้งครับ ส่วนใหญ่ในเวป OCZ จะใช้ CPU เป็น คอร์ทู ควอด 3.5GHz+ หมด ใช้แรมอย่างต่ำก็ DDR2 2GB แถมเป็น Dual Channel อีก ได้คะแนนราว 3หมื่นปลายๆ สำหรับผม ผมว่าการ์ดของคุณไม่น่าจะผิดปรกติอะไรมากนักหรอกครับ
    Last edited by hikosejiro; 14 Sep 2008 at 10:13:38.

missionman
    Guest

CPU ดึงความสามารถของ 3870 ออกไมได้ไม่หมดอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
    อ๋อ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีครับ แสดงว่าถ้าใช้ cpu แรงๆมันจะเพิ่มความสามารถขึ้นไปอีก 37000-38000 เลยใช่ไหมครับ cpu มีผลมากเลยนะครับ แต่มันใช่เหรอครับเพิ่มอีกตั่งหมื่นหนึง งงไม่แน่ใจ ทีแรกที่ขายก็อย่างงี้และครับปวดหัวอยู่หลายวัน driver ลงทุก เวอร์ชั้นแล้ว รบกวนท่านเทพทุกๆๆท่านยืนยันอีกทีหน่อยครับ หรือถ้าใครใช้เสปกใกล้เคียงมาเล่าสู่กันฟังก็ดีครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member taro_kun's Avatar
    สำโรง ปู่เจ้า พระประแดง

เคยใช้มาสองตัว 3870 ก่อนหน้า Asus ก็พบว่าเหมือนกับอีกสองตัวก่อนหน้าครับ ได้คะแนนเท่ากัน สำหรับ HD3870 DDR4 ขอบอกว่า "ไม่ต่างแต่อย่างได" กับการ์ดยี่ห้ออื่น ๆ ไม่ได้แรงกว่า หรือ ช้ากว่าครับ ในกรณีของท่าน ต้องสงสัยว่า ระบบที่มีอยู่ อาจไม่สามารถดึงความสามารถของการ์ดออกมาได้ทั้งหมดแล้วครับ (อัพเกรดเลย)

ดัน

OverclockZone Member hikosejiro's Avatar

Quote Originally Posted by shushaval View Post
    อ๋อ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีครับ แสดงว่าถ้าใช้ cpu แรงๆมันจะเพิ่มความสามารถขึ้นไปอีก 37000-38000 เลยใช่ไหมครับ cpu มีผลมากเลยนะครับ แต่มันใช่เหรอครับเพิ่มอีกตั่งหมื่นหนึง งงไม่แน่ใจ ทีแรกที่ขายก็อย่างงี้และครับปวดหัวอยู่หลายวัน driver ลงทุก เวอร์ชั้นแล้ว รบกวนท่านเทพทุกๆๆท่านยืนยันอีกทีหน่อยครับ หรือถ้าใครใช้เสปกใกล้เคียงมาเล่าสู่กันฟังก็ดีครับ ขอบคุณครับ
    เหอะๆ อัพเกรดทั้ง เมนบอร์ด CPU และก็ แรม ไปเลยครับอิอิ(ไหนๆก็ไหนๆแล้ว จัดไป อิอิ)
    เพราะถ้า mainboard ใช้ Dual channel ได้เนี่ยเกิดความแตกต่างแบบเห็นได้ชัดเลยครับ
    CPU มีผลจิครับเหอะ ๆ ของคุณ 1.8 คอเดียว เทียบกับ 3.5 4คอ < ---- ต่างกันไหมเนี่ย

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ผมเคยใช้ 3870*2 แต่ตอนนั้้นซีพียูเป็น 5000+be คะแนนได้ไม่เยอะครับ
    แต่พอมาลองเล่นอินเทล ได้คะแนนเยอะกว่ามากครับ

แต่ไม่ใช่ว่าเอเอ็มดีจะไม่แรง มันแค่ทำคะแนนได้ไม่มากเหมือนอินเทลครับ
    ใช้งานจริงก็ปกติ แรงเหมือนๆกัน

mainboard ผมใช้ Dual channel ได้ครับ แต่มันแค่ ddr1 ครับ

OverclockZone Member hutzero's Avatar

การ์ดจออย่างเดียวไม่พอหรอกครับ -_-''

สมมุติว่าเปลีบน บอด/ram/cpu ตัวแรงๆๆ
    คะแนนมันจะเพิ่มอีกราวๆ 10,000 เลยใช้ไหมครับ

Quote Originally Posted by shushaval View Post
    mainboard ผมใช้ Dual channel ได้ครับ แต่มันแค่ ddr1 ครับ
    ตัดสินใจจะอัพเกรดเมื่อใหร่ก็มาโพสอีกได้นะ ให้ช่วยๆกันดูว่าอะไรที่เหมาะกับเงินในกระเป๋าอะ

shushaval;4224442สมมุติว่าเปลีบน บอด/ram/cpu ตัวแรงๆๆ
    คะแนนมันจะเพิ่มอีกราวๆ 10,000 เลยใช้ไหมครับ

http://overclockzone.com/terabyte/ye...ate/index4.htm <---- ตัวอย่างเลยครับ
    Last edited by hikosejiro; 14 Sep 2008 at 10:56:01.

ตัดสินใจจะอัพเกรดเมื่อใหร่ก็มาโพสอีกได้นะ ให้ช่วยๆกันดูว่าอะไรที่เหมาะกับเงินในกระเป๋าอะ
    รบกวนด้วยครับ
    ช่วยดูสเปกค่าวๆที่รีดสามารถให้ 3870 ให้หน่อยครับเอาราคาพอคุ้มๆๆ เบาๆนะครับ

ขอบคุณมากครับรบกวนด้วยครับ
    ช่วยดูสเปกค่าวๆที่รีดสามารถให้ 3870 ให้หน่อยครับเอาราคาพอคุ้มๆๆ เบาๆนะครับ
    บอกงบประมาณด้วยครับ ยินดีช่วยเต็มที่(ถ้าไม่ง่วงซะก่อน แหะๆๆ) ใครเข้ามาอ่านแล้วช่วยเซทราคากับงบประมาณได้ก็ช่วยๆกันนะครับ

OverclockZone Member Oberleutnant's Avatar

OverclockZone Member

เคยใช้ ahtlon xp single core กับ 2900xt คะแนน 3dmark06 หายไปครึ่งนึงเลย หุหุ

โอ สุดยอด

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

อยากชื่นชมกะคะแนน ต้องลองอินเทลครับลากมันดี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks