Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหูฟัง เอาใว้เล่นเกมที่คุ้มค่าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหูฟัง เอาใว้เล่นเกมที่คุ้มค่าหน่อยครับ

งบไม่เยอะมากครับ 1000-4000 อยากได้ตัวที่มีไมค์ เสียงดีๆอะครับ เอาไปเล่นพวก SF หรือ SA แนะนำผมหน่อยนะครับ

งั้นรบกวนแนะนำ ซาวการ์ดด้วยเลยได้ไหมอะครับ ถ้าอยู่ในงบ 4000 ด้วยจะไหวไหมครับ

Comment

ใครว่างๆก็แนะนำผมหน่อยนะครับ อยากได้จริงๆ + มือใหม่จะหัดลองของมั่ง พอดีไปลองนั่งฟังที่ห้องเพื่อนแล้วติดใจ แต่ไม่อยากไปถามมันอะครับ
      ปล.ตอนแรกด่ามันใว้เรื่องบ้าซื้อซาวการ์ดมาใส่ พอลองมาฟังเอง อึ้งครับ

Comment

มันต้องลองฟังเสียงดูน่ะครับ แต่กาด์ดเสียงมันลองไม่ได้นี่สิ ไม่รู้ว่าคุณคาดหวังไว้มากแค่ไหนด้วย และหูฟังสำหรับดูหนัง-เล่นเกมส์/ฟังเพลง รู้สึกว่ามันจะคนละแนวกันน่ะครับ

งั้นเอาตามที่ผมคิดว่าokนะครับ ตามงบ4000บาท ของคุณก็
        creative 2zs 2500บาท จากห้องhi-fi
        หูฟัง ถ้าเอาหู5.1ที่มีไมค์ด้วยจะเกินราคาไปนิดนึง ลองดูที่ห้องhi-fi กระทู้ที่คุณkgb99ขายน่ะครับ(ได้ค่านายหน้ามั๊ยเน๊ยตรู-*-) ส่วนของผมไม่เอาหู5.1 ผมใช้headphone AKG 412Pครับ 1490บาท คิดว่าคุ้มราคาดีถ้าคุณชอบแนวเสียง ผมใช้ดูหนังฟังเพลงครับ ตอนนี้เพิ่งซื้อมาไม่นานยังburnหูฟังไม่เสร็จ

รอความเห็นต่อไปด้วยละกันครับ

Comment

งืมๆ งั้นถ้าผมซื้อแต่หูฟังเอาไปเล่นเกมอะครับ ไม่ใส่ซาวเสียงมันจะดีไหมครับหรือต้องมีซาวช่วยด้วยอะ
          หูสนใจ 2ตัวนี้อะครับ Razer Barracuda HP-1 กับ Creative Fatal1ty

Comment

ต้องรอผู้ช่ำชองและเชียวชาญครับผมก็มีความรู้ด้านนี้จำกัดตอบไปจะผิดเสียเปล่าๆ

Comment

ถ้างบไม่มากลองของคนนี้ขายดูก้ได้ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าเสียงเป็นยังไงนะครับ

zalman 5.1

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post3605219

Comment

ลองตัวนี้ดู Ultrasone... รุ่นเอ... ผมจำไม่ได้ ราคาราวๆ 2พันปลายๆ แต่ได้ยินมาว่ายี่ห้อนี้ทำเสียงเซอร์ราวน์ได้ดีมากๆทั้งตัวเล็กตัวใหญ่เลย

Comment

ขออภัย อ่านไม่ละเอียดเอง ตัวข้างบนไม่มีไมค์ขอรับ

ลอง serch หาคำว่า headset ดูละกัน

Comment

ขอบคุณมากๆครับ เดียวผมจะลองหาข้อมูลเรื่อยๆ ใครมีอะไรดีๆแนะนำได้นะครับ ซื้อครั้งแรกอยากได้แบบว่าใช้แล้วติดใจไปเลยอะครับ อิอิ

Comment

เล่นเกมส์อะไรก็สู้ x fi ไม่ได้

Comment

ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ แล้วเอารุ่นอะไรดีอะครับ แนะนำผมที
                        ปล ถ้าเอาการ์ดของ x fi แต่ หูของ razor จะดีไหมอะครับชอบตัวนี้จริงๆ Razer Barracuda HP-1

Comment

ขุดๆหน่อยครับ กำลังมีตัง อิอิ อยากได้แล้วใครรู้ตอบผมด้วยนะครับ

Comment

ผมชอบเบสครับ 2ZS + Creative HQ-1700

Comment

พอดีจะซื้อ Razer Barracuda HP-1 ต่อเพื่อนอะครับหูฟังรุ่นนี้มัน ok ไหมครับเรื่องการใช้งาน แล้วซาวการ์ด จะใช้ของอะไรดีครับใช้ 2ZS หรือ Razer Barracuda รุ่นของมันดีอะครับ
                              Last edited by benza16; 17 Sep 2008, 09:15:38.

Comment

Working...
                              X