Announcement

Collapse
No announcement yet.

lcd samsung 943 bwx ถอดขาตั้งยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lcd samsung 943 bwx ถอดขาตั้งยังไงครับ

คือผมหาที่ถอดไม่เจอน่ะครับ ไม่รู้ต้องไปปลดล็อคตรงไหน

ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ

แล้วมันหน้าจอเงยขึ้นได้มั๊ยครับ เห็นตรงขาตั้งเหมือนจะปรับได้ แต่ลองดูเป็นฝืนๆ เลยไม่กล้าลอง กะถอดจอออกก่อนค่อยว่ากันใหม่

แล้วฝาหลังตรงกลมๆเอาออกยังไงหรอครับ ผมเห็นเอาออกยากเลยไม่กล้าแกะ

ถามมากหน่อย ใครรู้ก็ช่วยหน่อยนะครับ

มันจะมีน๊อดอยู่ที่ตัวฐานครับ เอามือหมุนๆออก แล้วก็ถอดมันออกมา...

ถ้าจอไม่ได้ต่อกับฝาหลังกลมๆ จอก็เงยไม่ได้

จอรุ่นนี้ต่อขาได้สองแบบครับ แบบต่อ+ขา+ฐาน อันนี้จะต่อข้างล่าง ไม่สามารถปรับองศาจอได้
    แต่ถ้าต่ออีกแบบคือจะมีขาแล้วก็ฐานมาต่อที่ฝาหลัง อันนี้สามารถปรับองศาได้...

Comment

Originally posted by first22948 View Post
      มันจะมีน๊อดอยู่ที่ตัวฐานครับ เอามือหมุนๆออก แล้วก็ถอดมันออกมา...

ถ้าจอไม่ได้ต่อกับฝาหลังกลมๆ จอก็เงยไม่ได้

จอรุ่นนี้ต่อขาได้สองแบบครับ แบบต่อ+ขา+ฐาน อันนี้จะต่อข้างล่าง ไม่สามารถปรับองศาจอได้
      แต่ถ้าต่ออีกแบบคือจะมีขาแล้วก็ฐานมาต่อที่ฝาหลัง อันนี้สามารถปรับองศาได้...
      คือมันจะเป็นอลูมิเนียม ให้เสียบเข้าไปในช่องของจอเลยน่ะครับ ไม่มีให้ขันน๊อต (อันนี้พูดถึงระหว่าง ตัวจอกับขาน่ะครับ ไม่ได้ ระหว่าง ขา กับ ฐาน)

ปล. แล้วฝาหลังกลม ถ้าต่อตรงนี้ จำเป็นต้องใช้แบบแนวตั้งแบบเดียวรึเปล่าครับ เมื่อก่อนผมเข้าใจว่า ถ้าอยากต่อจอแบบแนวตั้งค่อยใช้ต่อในวงกลมเอาน่ะครับ

Comment

ตัวนี้ปรับเงยได้ครับแต่มันจะฝืดหน่อย ส่วนขามันนี่ผมก็ถอดได้แต่ฐานกลมๆมันเหมือนกันครับไอ้ตัวที่เสียบระหว่างฐานกับจอมันถอดไม่ได้เลยอ่ะแน่นโคตะระ เหมือนเสียบเข้าไปแล้วมันล็อกไม่ให้ถอดที่กดที่เสียบที่ดันก็ไม่มีแหะ ต้องรอคนที่เคยถอดมาตอบซะแล้ว

Comment

ปรับไม่ได้นะครับรุ่นนี้ผมลองแกะพลาสติกหุ้มขาเหล็กดูแล้วมันมีเหมือนจุดหมุนจริงครับแต่หมุนไม่ได้- -*ถ้าฝืนพลาวติกหุ้มขามีหักแน่นอน
          ส่วนถอดขาออกจากจอมันจะแน่นหน่อยดึงตรงๆเลยออกครับ
          Last edited by kenno; 14 Sep 2008, 14:59:21.

Comment

อาการเดียวกับผมเลยถอดไม่ออก ฐานรองพื้นถอดไ้ด้ แต่ คอระกว่างฐานจับจอถอดไม่ออก

Comment

ฝาปิดช่อง vesa น่ะ งัดเลย 555

Comment

Working...
              X