Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกในนี้ใช้ power enermax 300w พอป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกในนี้ใช้ power enermax 300w พอป่าวครับ

สเปกในนี้ใช้ power enermax 300w พอป่าวครับ

E4500
    P5k-c
    ocz 2g/800 * 2
    xfx 9600GT512mb
    HDD320GB
    CD-Rw 1 ตัว
    DVD-RW 1 ตัว

เปลี่ยนเป็นตัว 460w จะดีกว่านะครับ เพราะ9600GT มันต้องใช้ไฟเลี้ยงตะหาก
    ไฟพอคอมฯก็เสถียรครับ ตัวละประมาณ 2500-2600

Comment

ไม่ต้องขนาด Enermax ก็ได้ครับ เดี๋ยวนี้ก็มีคุณภาพพอๆกัน แต่ราคา***งกันเรย

อย่าง Tagan Enhance ประกัน 5 ปี เหมือนกัน แต่เสียเปลี่ยนตัวใหม่ สวยกว่าด้วย
      ส่วน Enermax ประกัน 5 ปี เสียซ่อมห้าง

Comment

กาดจอที่ต่อไปเพิ่ม กลัวว่า fullload ตอนเล่นเกมมันจะเอ่อๆสิครับ อาจมีแฮง 300w. ดูน้อยๆไงไม่รู้ แต่ถ้ากาดจอไม่ต้องต่อไปเพิ่มไฟพอแหละ

oc ป่าว ถ้าไม่ RaidMax RX-530SS 530W ก็พอ 1450 ถึงวัตไม่เต็มแต่จ่ายได้สูง คุ้มค่าตังแน่ๆ

Comment

พอดีผมใช้อยู่อะครับ เลยอยากรู้ว่าควรจะเปลี่ยนหรือว่าใช้ตัวนี้ก็พอแล้วครับ เครื่องเดิมๆ ไม่ได้ OC ครับผม

Comment

http://extreme.outervision.com/psucalculatorlite.jsp

ลองกดดู
            ถ้าได้ซัก 250W ผมว่าไหวครับ

Comment

Working...
            X