Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเพิ่มประสิทธิภาพ การรับสัญญาณ wireless ของตัว notebook มั้ย แบบไม่ต่อ usb เพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีเพิ่มประสิทธิภาพ การรับสัญญาณ wireless ของตัว notebook มั้ย แบบไม่ต่อ usb เพิ่ม

มีวิธีเพิ่มประสิทธิภาพ การรับสัญญาณ wireless ของตัว notebook มั้ย แบบไม่ต่อ usb เพิ่ม

คือถ้าต่อเพิ่มอีกตัว เป็นแบบ USB มันรับแรงกว่าเยอะ
    แต่ผมอยากได้แบบที่แรงด้วยตัวมันเองน่ะครับ

การ์ด wifi ผมเป็นของ realtek

แล้วเห็นที่การ์ดมันมีจุดต่อสายไฟไป 2 เส้น เข้าใจว่าคือสายอากาศ
    ทีนี้ เราเอาสายไฟไปต่อพ่วงแล้วลากออกมานอกตัว notebook ได้มั้ย เผื่อสัญญาณจะรับดีขึ้น

ผมว่ามันรับอะแรงพอกับ internet อยู่แล้วน่ะ
    แต่ถ้า ระยะอยู่ใกล ต้องการ ขยาย วงสัญญาณ นี่
    ไม่แน่ใจ อยากรู้ด้วยคน ^__^

Comment

คือเทียบกันกับตัวอื่นๆใน office อ่ะครับ
      มีทั้ง Dell HP Asus ของผม Toshiba รับไม่ได้เลย
      แต่ยี่ห้ออื่น รับได้ประมาณ 1 ขีดขึ้นไปน่ะครับ

พอจะทำยังไงได้บ้างครับ

ต้นทางแก้ไขไม่ได้นะครับ มัน fix ไว้แล้ว
      ต้องปรับที่ตัวรับอย่างเดียวน่ะครับ

Comment

Working...
      X