overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: ขอถามคนใช้ E7200 ครับ ว่าเอามาใช้กับ Windows Vista หรือ Xp ครับ

OverclockZone Member Blue Tang's Avatar

Default ขอถามคนใช้ E7200 ครับ ว่าเอามาใช้กับ Windows Vista หรือ Xp ครับ

ขอถามคนใช้ E7200 ครับ ว่าเอามาใช้กับ Windows Vista หรือ Xp ครับ

คือตอนนี้ใช้ amd athon xp 2500+ อยู่ครับ
    ram 1 GB bus ได้ที่ 333
    hdd 320

ตอนนี้เล่น windows xp อยู่ ปรับเป็น best performance แล้วคือไม่เอาสวยเน้นเร็วครับ
    แต่เวลา run program แล้วมันก็ยังมีหน่วงๆอยู่ครับ เช่น เปิด itunes , outlook , firefox , IE พร้อมกันๆ บางทีก็รอนานเหมือนกันกว่ามันจะ respond ในแ่ต่ล่ะ program
    เลยมีแผนอยาก up เครื่องครับ

ก็สนใจตัว E7200 อยู่
    แต่คิดว่า vista น่ะตอนนี้ เอา E7200 มาก็คงไม่ลื่นแบบกดแล้วตอนสนองเลยน่ะครับ ถ้าเที่ยบกับเอาเล่นกับ xp

เลยอยากขอถามคนที่ใช้ E7200 ครับว่าส่วนมากเอามาเล่น windows อะไรกัน แล้วพอใจกับ performance มันมั้ยครับ (องค์ประกอบอื่นๆเช่น ram ก็คงจะ 2 GB กันทุกคน อันนี้เลยล่ะไว้)

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ชอบเอ็กพี่ นะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ใช้ทั้ง 2 OS (Dual OS - XP + Vista)
    Xp Idle Ram 5-600 MB
    Vista Idle Ram 8-900 MB

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

ไช้ Xp ครับ ผม ^ ^
    [SIGPIC][/SIGPIC]

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ถ้าตอนนี้ยังไม่รุ้ว่าจะเอามาทำอะไร เล่น Vista ได้ก็เล่นไปเถอะครับ

แรงถึง ไม่ต้องกลัว ละครับ

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

ผม vista ครับ

OverclockZone Member jor_3230's Avatar

ใช้ทั้ง 2 อย่าง ง่ะ

OverclockZone Member Blue Tang's Avatar

ถ้าใช้กับ vista หน่วงกว่า xp เยอะมั้ยครับ
    กำลังจะ trade off ระหว่าง ความงาม กับ performance ครับ

OverclockZone Member tar2199's Avatar

XP ครับ ผมเคยลอง 2 OS พร้อมกันสลับกันเปิดไปมาดูว่าอันไหนดีกว่าตามความรู้สึก สรุปว่า XP คุ้นเคยกว่าและเร็วกว่าครับ Vista โปรแกรมบางตัวยังไม่ซัพพอร์ทเต็มที่+อารายก็ไม่รู้จะเปิดโปรแกรมแต่ละทีดันถามตลอด เลยเซ็งฟอร์แมตทั้งเครื่องใหม่ลง XP อย่างเดียวเลยครับ ชิวๆ

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

vista ครับ สวยดี เร็วดี

เอ็กพีเบื่อแระ

สาวๆมาถามจะได้ตอบถูกหมด

ลองไปเรื่อยๆ อีกเครื่องกะลังลอง อูบันตู อยู่

OverclockZone Member reconnang's Avatar

เครื่องเล่นเกมส์ลง XP เฟรมเรตกระฉุด
    เครื่องทำงานลง VISTA-X64 ทำงานแล้วดุดีมีสง่าราศรี......555+

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by tar2199 View Post
    XP ครับ ผมเคยลอง 2 OS พร้อมกันสลับกันเปิดไปมาดูว่าอันไหนดีกว่าตามความรู้สึก สรุปว่า XP คุ้นเคยกว่าและเร็วกว่าครับ Vista โปรแกรมบางตัวยังไม่ซัพพอร์ทเต็มที่+อารายก็ไม่รู้จะเปิดโปรแกรมแต่ละทีดันถามตลอด เลยเซ็งฟอร์แมตทั้งเครื่องใหม่ลง XP อย่างเดียวเลยครับ ชิวๆ
    ผมใช้ vista อยู่ผมว่าเร็วกว่า XP เครื่องผมแค่ e2160 เอง แค่อย่างที่บอกและครับบางโปรแกรมที่เก่ามันจะไม่ซัพพอร์ทเต็มที่หรืออาจจะลงไม่ได้เลย บางเกมก็อาจจะะเล่นไม่ได้แต่น้อยครับ ส่วนเรือ่งที่ว่ามันถามตลอดเวลาเปิดโปรแกรมก็ปิด UAC ก็หมดความรำคาญไปแล้วครับ

OverclockZone Member milfeulle1GA's Avatar

แรมเยอะ Vista ก็ ok ดีครับ (U. Sp1 นะ)

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

xp ลื่นหัวแตก วิสต้า ก็ไม่ต่างกันมาก แต่ก็หน่วงเยอะพอสมควร ถ้า แรม2กิ้ก ขึ้น สบายครับ หน่วงแบบรู้สึกได้นิดเดียว ครับ

OverclockZone Member nuttyzero's Avatar

ตอนแรก xp
    ตอนนี้ Vista

OverclockZone Member kaikoro's Avatar
    Distination Anywhere

Render งาน XP 64
    งานสิ่งพิมพ์ Win XP 32 เพราะไม่มีปัญหาเรื่อง Font
    ดูชมพูๆ XP 32 Bit ลื่นๆ คริๆๆ

กำลังปรับตัวหา Vista อยู่ สรุป ใช้หมด ผมเป็็นเป็ด ก๊าบๆๆๆๆ

OverclockZone Member N2519's Avatar

ต้องลองลงใช้กับเครื่องของเราเองดูครับจะได้รู้กับตัวเองว่าเป็นไง

OverclockZone Member wutnan555's Avatar

vista dddddddddd

ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks