Announcement

Collapse
No announcement yet.

1 ตอนท่อรีดกับสองตอนธรรมดาอันไหนเย็นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1 ตอนท่อรีดกับสองตอนธรรมดาอันไหนเย็นกว่ากันครับ

1 ตอนท่อรีดกับสองตอนธรรมดาอันไหนเย็นกว่ากันครับ
    แบบว่าข้องใจ เอาไรใส่ลงเคสดีครับ
    ตอนนี้ Idle 38 Full load 43 ถือว่าเย็นหรือไม่ครับ

VS

ใช้กับ Pump 500P และ Water block 760i และ Aquabay M2
    Last edited by T-lymphocyte; 14 Sep 2008, 14:46:03.

มาช่วยดัน รอคำตอบอีกคน

Comment

ตามหลักการ ท่อรีดจะระบายความร้อนได้ดีกว่า

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
        แบบว่าข้องใจ เอาไรใส่ลงเคสดีครับ
        ตอนนี้ Idle 38 Full load 43 ถือว่าเย็นหรือไม่ครับ
        ปกติท่อรีดก็เย็นกว่าครับ แต่ก็ต้องการแรงดันน้ำที่สูงขึ้นเช่นกัน ถ้าถามว่าควรใส่อันไหน อันนี้ต้องดูระบบโดยรวมเป็นหลักครับ หากใส่แล้วอัตราการไหลของระบบตกมากเกินไป ก็จะเกิดความร้อนสะสมในระบบได้ง่าย

ส่วนอุณหภูมิที่บอกมานั้นจะเรียกว่าเย็นรึเปล่า ต้องขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอื่นด้วย เช่น CPU อะไร, OC ไปเท่าไหร่, ใช้ไฟแค่ไหน บอกว่าอุณหภูมิเปล่าๆ แบบนี้ตอบไม่ได้ครับ

Comment

รีดแบนครับ ..

เปลี่ยนบล็อคหน่อยนี่แหล่มเลย

Comment

ตกลงว่า รีด1ตอนเย็นกว่า ธรรมดา สองตอนใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าเทียบรีด 1 ตอนกับ ธรรมดา 2 ตอน ผมไม่ทราบครับ แต่ถ้าขนาดเดียวกัน ผมว่ารีดเย็นกว่า แต่ก็อั้นน้ำกว่า

Comment

1 ตอนท่อรีด เป็นยังไงหว่า งงคำศัพ ใคร อธิบายได้ช่วยทีครับ มีรูปยิ่งดี

Comment

ใช้กับ Phenom 9500 นะครับ
                  ไฟเดิมและความเร็วเดิม
                  Last edited by T-lymphocyte; 15 Sep 2008, 16:35:14.

Comment

Test แล้วครับ
                    2 ตอนแบบไม่รีดเย็นกว่า 1 ตอนท่อรีดครับ

Comment

Originally posted by notme View Post
                      Test แล้วครับ
                      2 ตอนแบบไม่รีดเย็นกว่า 1 ตอนท่อรีดครับ
                      โห...........ท่านลองจริงเลยหรอผมก็ว่าน่าจะเย็นกว่า

Comment

มันคือไรอ่ะ ท่อรีด รีดท่อให้แบนๆหรอ

Comment

ดันๆ ไม่มีคนตอบ

Comment

2ตอนธรรมดา ..เท๋กว่า.เย็นกว่าหน่อย..

Comment

Working...
                            X