Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยใช้มือถือต่อเน็ดเล่นเกมออนไลใด้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by passakon View Post
    ผมก็ใช้มือถือต่อเน็ต เล่นทั้ง SF DotA ปังย่า Cabal + ดาวน์โหลด อีกต่างหากไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ตอนดาวน์โหลดอัตราดาวน์โหลดอยู่ที่ 500 กว่า k เกือบ 600k เร็วกว่า tt&t 2M ซะอีก ซะใจมาก อิ.อิ.อิ.....

500kที่โชว์มุมขวาทาสบาร์มันแค่ความเร้วในการเชื่อต่ออุปกรณ์ ถ้าเร็วเวอร์ขนาดนั้นคงไม่มีADSLถูกๆใช้หรอกคับหันไปใช้มือถือแทน ผมล่ะอยากเห็นจริงๆเชียวมือถือเร็วกว่า2mเกือบ2เท่า 2mได้เต็มที่230kอยากเห็นจริงๆ
    ช่วยเทสจากเวปนี้ให้ดูหน่อย http://www.speedtest.net/ จะได้ไม่เสียราคาคุย
    Last edited by amstel; 17 Sep 2008, 15:05:53.

Comment

แรงกว่า 2M แรงโม้แล้วครับ เฮ่อ!!!!!!

Comment

Originally posted by passakon View Post
        ผมก็ใช้มือถือต่อเน็ต เล่นทั้ง SF DotA ปังย่า Cabal + ดาวน์โหลด อีกต่างหากไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ตอนดาวน์โหลดอัตราดาวน์โหลดอยู่ที่ 500 กว่า k เกือบ 600k เร็วกว่า tt&t 2M ซะอีก ซะใจมาก อิ.อิ.อิ.....
        โกหกซะเว่อร์เกินไปแล้วครับ ที่ท่านเห็นนั่นมันอัตราการเชื่อมต่อระหว่าง pc กับ hardware ที่ต่ออยู่หรือป่าวครับ ลองไปศึกษาดูใหม่ดูก่อนดีมั้ยครับ จะได้ไม่ปล่อยไก่ตัวโตๆน่ะครับ ถ้าความเร็วที่ท่านใช้มันเป็นจริง ความเร็วดาวโหลดขนาดนั้นมันพอๆกะเน็ต adsl 5เม็กเลยนะครับ ถ้ายังงั้น เข้าจะมาจ่ายค่า adsl แพงๆกันทำแมวอะไรล่ะครับ

Comment

อิ.อิ.อิ.....ไม่ได้โกหกครับผมใช้ 3G อยู่ สะใจมาก ใช้กับ N78 ที่เชียงใหม่นะ ( แห่งแรกในประเทศไทย ) แต่ค่าโทรศัพท์บานเลย ความเร็วสูงสุดอยู่ที่ 7.2Mbp
          ส่วนจังหวัดก็คอยก่อนละกันนะครับ แล้วท่านจะรู้ว่าความแบบไร้สายที่สามารถพาไปทุกที่นั้นเป็นอย่างไร อิ.อิ.อิ.......

ปล.ถ้าท่านอยากรู้มากกว่านี้เกี่ยวกับ 3G ก็ไปหาความรู้เพิ่มเติมดูนะครับ มีเยอะในเน็ต
          Last edited by passakon; 18 Sep 2008, 01:45:59.

Comment

ก้อเท่านั้น

Comment

ผมใช้เล่น sf ครับ เวลาอยู่นอกบ้านเบื่อๆ ก้อยกnbมาเล่นซะ

ping 500 ตลอด เทพเลย โดนยิงไม่ค่อยตาย - -"(ไม่ได้เกรียนนะ เน็ตมันpingเยอะเองอิอิ)

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
                ก้อเท่านั้น
                ถูกคับก้อเท่านั้น แต่เมื่อเทียบราคาแล้วก้อเท่านั้นแพงกว่าเห็นๆ
                ได้ไม่คุ้มเสีย

Comment

Originally posted by amstel View Post
                  ถูกคับก้อเท่านั้น แต่เมื่อเทียบราคาแล้วก้อเท่านั้นแพงกว่าเห็นๆ
                  ได้ไม่คุ้มเสีย
                  แพงหว่าหรือ ผมว่าไม่นะ เพราะว่าเหมาแบบ unlimit 999 บาท กับ ค่าจิปาถะ+vat7% เพิ่ม300นิดๆ เอง ความเร็ว 7.2 M ถ้าเทียบ กับ tt&t 4M ราคา 1000 บาท+vat7% = 1070 บาท

3G 7.2Mdp = 1300 บาท
                  tt&t 4Mdp = 1070 บาท

แพงกว่าตรงไหนเนี้ยครับท่าน

Comment

ค่าบริการขึ้นระดับพันบาทนี้ผมรับไม่ใหวครับไม่มีตังจ่ายT-T

Comment

แพงหว่าหรือ ผมว่าไม่นะ เพราะว่าเหมาแบบ unlimit 999 บาท กับ ค่าจิปาถะ+vat7% เพิ่ม300นิดๆ เอง ความเร็ว 7.2 M ถ้าเทียบ กับ tt&t 4M ราคา 1000 บาท+vat7% = 1070 บาท

3G 7.2Mdp = 1300 บาท
                      tt&t 4Mdp = 1070 บาท

แพงกว่าตรงไหนเนี้ยครับท่าน

unlimit 999 บาท นี่มันเฉพาะ edge ป่าวครับ
                      เห็น กทม. ก็มีให้ใช้แล้วนะครับไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by MoujahedinX View Post
                        unlimit 999 บาท นี่มันเฉพาะ edge ป่าวครับ
                        เห็น กทม. ก็มีให้ใช้แล้วนะครับไม่แน่ใจ
                        ค่าบริการเท่ากันครับ แต่ 3G ต้องเป็นซิมแบบรายเดือนเท่านั้น ถ้าใครเป็นแบบรายเดือนก็ไปสมัครใชระบบ ซิม 3G ได้เลยแต่ถ้าใครเป็นแบบเติมเงินต้องเปลี่ยนไปใช้ซิมแบบ 3G นะเห็นพนักงานขายของ AIS บอกอย่างนี้ แล้วก็จะมีค่าจิปะถะอีกนิดหน่อยของระบบ 3G

Comment

แถวบ้านผมไง บ้านนอกมาก เสาโทรศับ ข้างบ้าน ของ d-tac หมดหมู่บ้านเล่นคนเดียวนะ ฮ่าๆๆๆ

วิ่งที 200-300Kbps

Comment

3G= 7.2Mdp เชียวหรือครับ แต่ราคา 999 เอาเรื่องเหมือนกันแฮะ
                            เราใช้ 590 แบบเดิมดีกว่า อิอิ

Comment

Working...
                            X