Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์หนังที่โหลดจากเว็ปบิท....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์หนังที่โหลดจากเว็ปบิท....

คือผมโหลดหนัง DVD มา แล้วมันเป็นไฟล์พวก .ifo .vob ไรพวกนี้อะครับ แล้วทีนี้ผมจะไรท์ลงแผ่นยังไง และจะเปิดเล่นกับ PowerDVD ยังไงครับ

ใช้ Nero Burn ROM เลย

Comment

ทำยังไงครับ ช่วยสอนวิธีหน่อย

Comment

ไปที่ Nero ImageDrive แล้ว ติ๊กถูก เปิดไดร์จำลองขึ้นมา แล้วจะมี แทปขึ้นมาอีกหน้า เราก็ browse ไปที่ไฟล์หนังที่เราต้องการจะเปิด

หรือใช้โปรแกรม DAEMON Tools

Comment

แล้วต้องเลือกไฟล์หนังอันไหนบ้างหว่า ผมลองเลือกทั้งหมดแล้วมันเกินแผ่น DVD อะครับ มันจะมี แบ๊คอัพไฟล์ของ IFO , .vob และก็ .ifo ต้องเลือกอันไหนครับ

Comment

สรุปต้องใช้อันไหนหว่า ถ้าจะเอาลงแผ่นไว้ดู + จะเปิดดูด้วย PowerDVD ขอแบบละเอียดๆทีครับ เพราะผมยังไม่เคยทำเลย

Comment

ดูจากรูป พอเข้าใจมั้ย...

Comment

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ^^

Comment

ถ้าอยากเปิดดู โดยไม่ต้องไรท์ไฟล์นามสกุลพวกนี้ใช้ VLC เปิดได้คับ

Comment

Working...
                    X