Announcement

Collapse
No announcement yet.

โครใช้ HD3870 เอาคะแนน 3dmark มาโชกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โครใช้ HD3870 เอาคะแนน 3dmark มาโชกันหน่อย

เอามาโชกันเต็มที่เลยครับทั้ง OC หรือไม่ก็ได้ครับ

ได้ประมาน 11000 อะครับ -+นิดหน่อยไม่เกิน200

แต่รูปไม่มีแล้วอะครับโทดที สะเปกตามด่านล่าง ถือว่าโอเคนะ

แต่เสียดายซื้อมาแพงตอนนี้ 3790 T_T

Comment

เจิม แรมแค่ 1 g ครับ

Comment

OC นิดหน่อย ใช้ HR-03 GT กับ พัดลม 8cm 2 ตัว ตอนอากาศร้อนๆ full load ไม่เกิน 65c
        RAM Geil ส้ม 2GB

Last edited by OverSwing; 14 Sep 2008, 23:36:26.

Comment

OverSwing
          ท่านใช้รุ่นไหนหรือครับทำได้เยอะจัง
          แล้วตรง pixel fillrate กับ texture fillrate ของท่านทำไม 13.2Gpixel/s ของผมแค่ 12.4 เอง
          งง

Comment

Originally posted by shushaval View Post
            ท่านใช้รุ่นไหนหรือครับทำได้เยอะจัง
            แล้วตรง pixel fillrate กับ texture fillrate ของท่านทำไม 13.2Gpixel/s ของผมแค่ 12.4 เอง
            งง
            ลองดูในรูปดีๆครับผม
            ผมใช้ ASUS EAH 3870 ตัวราคาถูกนะตอนนี้นี่แหละ (3,750 บาท)

CPU E2180 OC ไปที่ 3.2GHz (ใช้น้ำ)
            GPU OC ไปที่ 823 MEM 1242 (ใช้ HR-03 GT+8cm Arc 2 ตัว full load ไม่แอร์ 60c )

แต่ของท่านยังไม่ได้ OC นี่ครับ

Comment

แล้วถ้า OC แล้วตรง pixel fillrate กับ texture fillrate จะเท่ากันใช่ไหมครับ
              หรือว่าการ์ดผมผิดปกติ แล้ว pixel fillrate กับ texture fillrate มันคือไรครับ

Comment

Originally posted by shushaval View Post
                แล้วถ้า OC แล้วตรง pixel fillrate กับ texture fillrate จะเท่ากันใช่ไหมครับ
                หรือว่าการ์ดผมผิดปกติ แล้ว pixel fillrate กับ texture fillrate มันคือไรครับ
                อ่าผมบอกแล้วตรงจุดที่คุณชี้อะมันมีผลต่างไม่มากหรอก ลองดูที่ CPU กะแรมเค้าสิ 3.2 GHz กะแรม 2GB อ่านะนั่นแหละที่ทำให้มันต่างกัน

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                  ได้ประมาน 11000 อะครับ -+นิดหน่อยไม่เกิน200

แต่รูปไม่มีแล้วอะครับโทดที สะเปกตามด่านล่าง ถือว่าโอเคนะ

แต่เสียดายซื้อมาแพงตอนนี้ 3790 T_T
                  คะแนนนี้น่าจะเป็น 3DMARK 2006 ไม่ใช่ 2003 ใช่ไหมครับ

Comment

แบบไม่ o ครับติดตั้งปุ๊ปวัดปั๊ป....

Comment

Athlon X2 4600+ @ 2.8G กับ Sapphire Toxic ไม่คล้อก

3DMark2006 ได้ 9200

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                        Athlon X2 4600+ @ 2.8G กับ Sapphire Toxic ไม่คล้อก

3DMark2006 ได้ 9200
                        ว่าจะลอง 3Dmark06 บ้างครับ แต่ไม่มีโปรแกรม หาโหลดได้ที่ไหน ที่แบบไม่ต้องเสียตังค์

Comment

อ่าผมบอกแล้วตรงจุดที่คุณชี้อะมันมีผลต่างไม่มากหรอก ลองดูที่ CPU กะแรมเค้าสิ 3.2 GHz กะแรม 2GB อ่านะนั่นแหละที่ทำให้มันต่างกัน
                          ถูกๆๆๆๆๆต้องนะครับ
                          เวลาผ่านไป โฉมใหม่ของผม

Comment

เอามั่ง เอามั่ง!! แต่ผมตั้ง 3870 ให้วิ่งไม่ถึง Spec นะครับ เอาไว้ OC แล้วจะมา ให้ดูอีกที

Comment

Originally posted by moderator View Post
                              เอามั่ง เอามั่ง!! แต่ผมตั้ง 3870 ให้วิ่งไม่ถึง Spec นะครับ เอาไว้ OC แล้วจะมา ให้ดูอีกที

flash bios แบบนี้เค้าเรียกว่า oc ครับ..

Comment

Working...
                              X