Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ กำลังจะย้ายค่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ กำลังจะย้ายค่าย

ด้วยความไม่รู้ครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนจาก Pentium D 945 3.4 Ghz ไปเล่น

AMD X2 6000+ ไม่ทราบว่าจะแรงมากกว่เดิมมากไม๊ครับ ขอความรู้พี่ๆทั้งหลายว่าควรเลือกบอร์ดตัวไหน เพื่อซัพพอร์ต CPU ในอนาคตของ AMD คับ

ขอบคุณครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

6000+ แรงกว่าครับ

Comment

ต่างเยอะครับ

ABIT AX78

Comment

AX 78 ใส่พวก Phenom ไรพวกนี้ได้ไม๊ครับ คือผมเอามาใช้แบบเดิมๆ ไม่ OC อะครับ

Comment

แล้วเจ้าบอร์ดตัวนี้มันยัด Raidmax Ninja ได้ปะคับ

Comment

ได้ตั้งแต่ X2 X3 และX4 ครับ

Comment

ไม่ลองเล่น X3 หรือครับ ราคาพอๆ กันเลย หาพวก อิอิอิ

Comment

6000+แรงกว่าครับ(CPUเดี๋ยวนี้เทียบประสิทธิภาพเอา มองแต่GHzไม่ได้แล้วววว)
                ยัดNinja ได้ครับ ขนาดATXมาตราฐาน เคสไม่น่าจำกัดขนาดครับ เท่าที่เคยเห็นเคสนี้
                AX78 เว็บผู้ขายเจ้าเดียวในบ้านเรา ที่พันทิพ ส่วนที่Zeer เคยเห็นที่ร้านแถวๆComOK
                http://www.savewaytech.com/index.php...=99&Itemid=121

ราคาใช้ได้ครับ3พันต้นๆ มีCrossfireด้วย (16+4X)

Comment

ทีละสเต็บครับ อิอิ งบน้อยครับ ราคาถูก+แรง เล่นเกมส์คงแหล่มน่าดู สรุปบอร์ด Abit AX78 ใช่ไหมครับ

ขอถามคำถามเกินตัวนิดนึงนะครับ เจ้าบอร์ดตัวนี้มันใส่ Phenom FX ได้ไม๊คับ

Comment

Working...
                  X