Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามหน่อยครับ เรื่อง DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามหน่อยครับ เรื่อง DVD

คือว่าผมสงสัยมานานแล้วครับว่า DVD-R กับ DVD+R มันต่างกันตรงใหนครับ รบกวนชาว OCZ
    ช่วยผมไขปัญหาคาใจด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

DVD-R สามารถเขียนได้ ไม่สามารถเขียนต่อได้ ไม่สามารถลบได้
    DVD+R สามารถเขียนได้ สามารถเขียนต่อได้ ไม่สามารถลบได้
    DVD-RW สามารถเขียนได้ ไม่สามารถเขียนต่อได้ สามารถลบได้
    DVD+RW สามารถเขียนได้ สามารถเขียนต่อได้ สามารถลบได้

Comment

Originally posted by nununu View Post
      DVD-R สามารถเขียนได้ ไม่สามารถเขียนต่อได้ ไม่สามารถลบได้

DVD-R เขียนต่อได้ครับ แต่ไม่คุ้ม เพราะจะเสียพื้นที่แบ่งระหว่าง Session มากกว่าแบบ DVD+R [ประมาณ2M] รู้สึกว่าจะเสียเป็นร้อยM เคยอ่านเจอมา

Comment

ตอนที่เขียนต้องติ๊กเลือกคําสั่ง Allowe mulltisecsion ด้วยนะครับ(โปรแกรม nero) จึงจะเขียนต่อได้
        Attached Files

Comment

Working...
        X