Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับเองอีกแล้วครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับเองอีกแล้วครับท่าน

spec......................................temp

CPU : amd 4800+ @ 2.7.......31c core1 17 core2 18
    MB : m2ne sli.........................40c
    RAM : gskill 2 G 5-5-5-15
    VGA : spark 8600 gts..............56c
    HDD : 250G............................39c
    PSU : TAGAN 600 W
    ROM : DVD+- RW x 2

มันดับเองครับท่าน ผมว่าน่าจะเป็นที่คีย์บอด เพราะว่ามันมีปุ่ม power ให้กด แล้วอักษร @ กับ " มันสลับกัน ชักแปลกๆแหละ
    Attached Files

ลองไม่ oc ดูนะจะเป็น อะปาว
    หรือ เคลียร์ CMOS

Comment

ลองดูหัว Connector ไฟจาก PSU ว่ามันช็๋อคที่ไหนด้วยหริแเปล่า ส่วนใหญ่จะ๙็อตหัวที่เข้าเมนบอร์ด ลองดึงออกมาดู

Comment

มันนานๆจะดับทีอะ เปิดข้ามวันมาคืนเดียวเอง ตอนนี้ไม่เป็นแหละ มันจะดับตอนไหนก็ไม่รู้..........

Comment

PSU ท่านคงมีปัญหาแล้วหละ

Comment

OS เน่าครับ

Comment

มีสองอย่างครับ ไม่ซัพลายจ่ายไฟไม่สมํ่อสเมอ ก็เกิดจากความร้อนของ CPU เข้าไปตรวจความร้อนของ cpu ในไบออส ได้ครับคําสั่ง hard wear morniter ครับ.....

Comment

psu เิ่พิ่งจะเปลี่ยนไปเอง

Comment

Working...
                X