Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดครับ เพื่อนๆ เกี่ยวกับ 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดครับ เพื่อนๆ เกี่ยวกับ 4850

คือผมคิดว่าจะไปถอย 4850 มาละแต่ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะเอาไงดี ระหว่าง

1. หาซื้อ มือสอง ref ราคาประมาณ 5000-5200 (เห็นของ MSI)
    --- แล้วไปซื้อซิ้งย่างหมึก ( Arctic Cooling Accelero S2 แต่ไม่รู้ว่ามันใส่ได้ไหม)+พัดลม
    รวมราคาเป็น 5200+ 990+ 350 = 6540
    --- หรือใช้ Twin turbo ราคา 1550 รวม เป็น 1550+5000 = 6550
    --- หรือใช้ DuOrb ราคา 1550 เท่า Twin tubo เป็น 6550
    2. ซื้อ nonref มือหนึ่งมาเลย ที่สะดุดตาสุดก็ IceQ 4 ราคาประมาณ 6490 หรือมียี่ห้อไหนน่าสนอีก

รบกวนเพื่อนๆ แนะนำทีครับ ทั้งคนที่ใช้ 4850 อยู่ และท่านที่ไม่ได้ใช้แต่มีคำแนะนำ
    ผมน้อมรับทุกข้อกล่าวหา เอ๊ย ทุกคำแนะนำครับ

ตอนแรกกะว่าอีกสักสองเดือนค่อยซื้อ แต่ไม่ได้ละ warhead จะเข้าวันอังคารนี้ละ ต้องจัดด่วน

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ตอนนี้ขอตัวไปเล่น spore ก่อน หุๆๆ เพิ่งไปซื้อมา .....

ถ้าเทียบความแรงแล้ว ข้อ 1 กับข้อ 2 ความแรงคงไม่หนี***งกันมาก หรืออาจจะพอๆกัน เพราะ iceq4 คล๊อคมาแล้ว
    จากโรงงาน เย็นมาจากโรงงานเราก็เอามาคล๊อกต่อได้อีก นิด ตัว ref เราเอามาใส่ซิงค์แล้วก็เอามาคล๊อคได้เหมือนกันเผลอๆใกลกว่าด้วย แต่ระหว่าง ข้อ 1 กับ 2 ต่างกันตรงประกันนี่แหละคับ บอกตรงๆตอนนี้ใช้ msi 4850 ref อยู่ยังไม่ได้ซื้อซิงค์มาใส่เลย เพราะยังไม่ได้คล๊อคเลยเพราะเกมส์ที่เล่นๆตอนนี้ ก็เล่นได้สบายๆอยู่
    ว่าจะขาย ไปซื้อ iceq4 เหมือนกันแต่คิดๆดูแล้ว คงไม่ต่างจากเดิมมากนัก แล้วก็ไม่ชอบสุดๆ ตรงประกันนี่แหละ -*-

Comment

ครับผม หนักใจตรง ประกันนิดหน่อยเหมือนกัน เพิ่งอ่านโพสต์ของท่านหนึ่งมา เคลม การ์โตั้งหลายรอบกว่าจะใข้ได้

แถมวนการ์ดเดิมไปตั้งสองที - -*

Comment

หะหะ ผมประสบการณ์ตรงเลยคับเข็ดแล้ววว ดีค...ย เนี่ยะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

Comment

หุๆๆ ท่านอื่นๆเห็นว่าไงครับ

Comment

ไม่รู้สิครับ เพราะผมใช้ power color แบบเดิมๆก็ดีแล้ว ไม่ขัดใจอะไรผมเท่าไรนัก

อาจจะร้อนไปหน่อยตอนรันเกม แต่ภาพที่ให้มาก็ดีครับ

Comment

หรือใช้ Twin turbo ราคา 1550 รวม เป็น 1550+5000 = 6550
              ตามเนี้ย

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองติดต่อคนขายดูก่อน

Comment

แหะๆ ไปจอง msi มาแล้วครับ ราคา 5300 คงต้องเอา Accelero S2 ละ ไม่รู้มันติดพัดลม 120mm ได้ป่าว

มันมีที่ล๊อคมาให้ไหมครับ

Comment

^_^

ขอความแรงจงอยู่กับท่าน

Comment

ความเหนส่วนตัว ผมว่าแบบ non.ref น่าจะเปนทางเลือกที่ดีกว่า ถ้าราคามันพอๆ กันกับที่จะซื้อมือสองมาใส่ซิ้งพัดลมนะครับ

เพราะมานปรับปรุงพัดลมมาให้ร้อนน้อยลงแล้ว แถมอาจมีคล็อกมาจากโรงงานนิดหน่อย(ดีกว่าเอามาคล๊อกเองแล้วประกันอาจไม่รับเคลม)

ทั้งนี้ทั้งนั้น เจ้าของเงิน ก้อเปนผู้ตัดสินจัยครับ ขอให้โชคดี

Comment

แหะๆ ไปจอง msi มาแล้วครับ ราคา 5300 คงต้องเอา Accelero S2 ละ ไม่รู้มันติดพัดลม 120mm ได้ป่าว

มันมีที่ล๊อคมาให้ไหมครับ
                        ติดได้ ไม่มีที่ล็อกครับ รัดเคเบิ้ลไทพ์ เอา
                        Last edited by automation; 14 Sep 2008, 22:42:47.

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                          ^_^

ขอความแรงจงอยู่กับท่าน
                          อิอิ เจอกันเที่ยงนี้คร๊าบ...
                          Originally posted by meverric View Post
                          ความเหนส่วนตัว ผมว่าแบบ non.ref น่าจะเปนทางเลือกที่ดีกว่า ถ้าราคามันพอๆ กันกับที่จะซื้อมือสองมาใส่ซิ้งพัดลมนะครับ

เพราะมานปรับปรุงพัดลมมาให้ร้อนน้อยลงแล้ว แถมอาจมีคล็อกมาจากโรงงานนิดหน่อย(ดีกว่าเอามาคล๊อกเองแล้วประกันอาจไม่รับเคลม)

ทั้งนี้ทั้งนั้น เจ้าของเงิน ก้อเปนผู้ตัดสินจัยครับ ขอให้โชคดี
                          ครับผม พอดีผมดูๆมาแล้วตอนนี้ รุ่นที่ถูกใจที่สุดของ non-ref ก็มีแต่ของ HIS ก็ดันมาติดที่ประกันเทพ
                          ^ ^

Originally posted by automation View Post
                          ติดได้ ไม่มีที่ล็อกครับ รัดเคเบิ้ลไทพ์ เอา
                          อ่อ ขอบคุณครับ จะได้ซื้อสายรัดมาด้วยเลย

Comment

4850

จออาจดับเป็นบางครั้ง

อาจมีหน่วงบ้างในบางเกมส์นะครับ

ผมใช้อยู่ แต่ก็รับได้

Comment

ครับผม สำหรับค่ายแดงแล้ว รับได้ทุกอย่างครับ หุๆๆ

รับไม่ได้อย่างเดียวคือ แต๊บ!! แล้วต้องเครม ...

Comment

Working...
                              X