Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องคับ..ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องคับ..ช่วยทีคับ

msi p45neo3 ปิดโหมดประหยัดพลังงานอะ นอกจาก eist แล้วยังมีตัวไหนอีกบ้างคับ ผมปิดแล้วตัวคูณก็ยังไม่นิ่ง แล้วไอเจ้า oc jumper ผมลองปรับบัสไป 266 เปิดวินโดส์เข้าหน้าเดสท็อปแล้วเครื่องค้าง เม้าส์ คีบอร์ดใช้ไม่ได้ไม่มีไฟเข้า เลยตั้งเดิมๆก่อน แล้วมาปรับบัสไปทีละ5จากเดิมๆ 200 ไปได้แค่220เข้าหน้าเดสท็อปแป๊บนึงก็จอฟ้าเลย

ผมได้สอบถามเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งเรื่อง oc jumper เค้าใช้บอร์ดรุ่นเดียวกะผม ของเค้า oc jumper ปรับบัสเป็น 333 ได้เลย cpu วิ่ง 2.6 เลยไม่มีค้าง โดย e2180 แต่ผมใช้ e4300 แค่ 266 ก็ค้างเหมือนที่บอก ใครเคยใช้ oc jumperช่วยแนะนำหน่อยคับ เรื่องทดแรมปรับไฟลดตัวคูณผมก็ทำหมดแล้วคับปรับไม่ไปเลยคับ
    เรื่อง oc jumper ไม่เครียดเท่าไหร่ ปล่อยเดิมๆ แต่พอมาปรับบัสก็ไม่ไปอีก ทีนี้เครียดเลย ว่าจะขายบอร์ดทิ้งแล้วคับ
    *เลยมาขอคำแนะนำพี่ๆน้องๆทุกท่านช่วยวิเคราะห์หน่อยคับ
    สเป็กคร่าวๆ
    msi p45 neo3 bios v. 1.4 (ใหม่สุดแล้ว)
    E4300
    geil ultra 2*1gb/800
    tagan 600w
Working...
X