Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spore!! ทั้งผู้รู้และไม่รู้มาตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spore!! ทั้งผู้รู้และไม่รู้มาตอบทีครับ

พูดถึง ช่วง จักรวาล นะ

1. เงินได้จากการ ขาย วัตถุหายาก กับ เครื่องเทศ ใช่มะ

2. แล้วเครื่องเทศนี่ จะไปขาย เมืองไหนสีไหนอะไรยังไง ให้มันได้หลายๆตัง
    (ถ้าไม่โกงตังเล่นเอานะ)

3. ทำการค้าขายกับดาวอื่น ได้ สูงสุด 3 ดาว ใช่มะ

4. ถ้าไม่ซื้อดาวที่มันจะขาย ก็ทำการค้ากับดาวอื่นอีกไม่ได้ ใช่มะ

5. แหล่งเพาะพันธุ์สัตว์ สามารถ ปรับให้เป็น ระดับสูงสุด ได้ป่าว
    (ที่ไม่ใช่แค่ มี สัตว์ 30 ตัว ต้นไม้ 3 ชนิด แล้วก็ ระดับ T1 มั้ง)

6. บอมดาว แล้วเมืองพันธมิตร โกรธ (จะบอมไปทำไมครับ)
    แล้วดาวที่บอม มันหายไปเลยเหรอว่า ยังไงครับ
    (ผมบอมเสร็จ ก็เห็นเป็น ลูกไฟๆเหมือนพระอาทิตย์แล้วก็ออกมาเลย)

7. ของลับ อีก 2 อัน(ช่อง ?) ในหน้า เครื่องหมาย(ยศกับตำแหย่ง) จะหามาได้ยังไง

8. เครื่องมือลับ นอกจาก ที่ไปใจกลางจักรวาลแล้วได้มา มีที่ไหนอีกบ้างครับไม่เคยเจอ ?

9. วัตถุ หายาก มีก็ตั้งเยอะ ถ้าหาเจอ ชนิด ละ 10 อันครบแล้ว จะเป็น ยังไง ?

10. เครื่องหมาย(ยศกับตำแหย่ง) บางอันไม่น่าจะทำได้ แล้วจะได้มายังไง ? (เช่น โจมโกง)

11. ยืมยานพันธมิตร ได้ สูงสุด 5 ลำ แต่อยากได้แบบเก่งๆ แข็งแรง พลังเยอะๆ จะทำไง ?

12. ภารกิจบางอันให้ไปสู้กับพันธมิตร ตัวเอง ควรทำหรือไม่ ?

13. เป็นพันธมิตร กับ กร๊อกซ์ ได้หรือป่าว ?

14. ขี้เกียจบินไปเก็บ เครื่องเทศมาขาย ทำยังไงดี ดาวก็เยอะแยะ ?

15. พอละไว้แค่นี้ก่อนคิดได้จะมาถามใหม่

จักรวาล ยิ่งใหญ่ไพศาล เล่นมาหลายวันละ

ผมว่า ไปใจกลางจักรวาลแล้ว ยิ่งทำให้เกมส์ น่าเล่นขึ้นเยอะเลย
    ตื่นเต้น เร้าใจ บางคนถ้าไม่ไหวจริงๆ มีเวียนหัว มีอ๊วก แน่ 55+

2. แล้วเครื่องเทศนี่ จะไปขาย เมืองไหนสีไหนอะไรยังไง ให้มันได้หลายๆตัง

- หาเมืองที่ขายได้แพงๆแล้วค่อยขาย

ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยเฟสนี้

Comment

- หาเมืองที่ขายได้แพงๆแล้วค่อยขาย

ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยเฟสนี้

Comment

เคยพยายาม ตีซี้กะกร๊อกนะ เเต่ไม่ได้ผล มันยิงผมเละเลย

Comment

เจอคำถามเยอะแบบนี้ ผมจะเล่นดีไหมเนี่ย

Comment

เกมนี้เป็นอะไรที่กว้างมากๆ

Comment

คือเล่นแบบนานโครตๆ จักรวาลอ่ะ เห็นใครบอกนะ เล่น 2 วันจบ ตอนจบมัมนจะเป็นไงวะเนี่ย

Comment

Working...
              X