overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: Spore!! ทั้งผู้รู้และไม่รู้มาตอบทีครับ

OverclockZone Member artdekdok's Avatar
    พะเยา - เชียงราย

Default Spore!! ทั้งผู้รู้และไม่รู้มาตอบทีครับ

พูดถึง ช่วง จักรวาล นะ

1. เงินได้จากการ ขาย วัตถุหายาก กับ เครื่องเทศ ใช่มะ

2. แล้วเครื่องเทศนี่ จะไปขาย เมืองไหนสีไหนอะไรยังไง ให้มันได้หลายๆตัง
    (ถ้าไม่โกงตังเล่นเอานะ)

3. ทำการค้าขายกับดาวอื่น ได้ สูงสุด 3 ดาว ใช่มะ

4. ถ้าไม่ซื้อดาวที่มันจะขาย ก็ทำการค้ากับดาวอื่นอีกไม่ได้ ใช่มะ

5. แหล่งเพาะพันธุ์สัตว์ สามารถ ปรับให้เป็น ระดับสูงสุด ได้ป่าว
    (ที่ไม่ใช่แค่ มี สัตว์ 30 ตัว ต้นไม้ 3 ชนิด แล้วก็ ระดับ T1 มั้ง)

6. บอมดาว แล้วเมืองพันธมิตร โกรธ (จะบอมไปทำไมครับ)
    แล้วดาวที่บอม มันหายไปเลยเหรอว่า ยังไงครับ
    (ผมบอมเสร็จ ก็เห็นเป็น ลูกไฟๆเหมือนพระอาทิตย์แล้วก็ออกมาเลย)

7. ของลับ อีก 2 อัน(ช่อง ?) ในหน้า เครื่องหมาย(ยศกับตำแหย่ง) จะหามาได้ยังไง

8. เครื่องมือลับ นอกจาก ที่ไปใจกลางจักรวาลแล้วได้มา มีที่ไหนอีกบ้างครับไม่เคยเจอ ?

9. วัตถุ หายาก มีก็ตั้งเยอะ ถ้าหาเจอ ชนิด ละ 10 อันครบแล้ว จะเป็น ยังไง ?

10. เครื่องหมาย(ยศกับตำแหย่ง) บางอันไม่น่าจะทำได้ แล้วจะได้มายังไง ? (เช่น โจมโกง)

11. ยืมยานพันธมิตร ได้ สูงสุด 5 ลำ แต่อยากได้แบบเก่งๆ แข็งแรง พลังเยอะๆ จะทำไง ?

12. ภารกิจบางอันให้ไปสู้กับพันธมิตร ตัวเอง ควรทำหรือไม่ ?

13. เป็นพันธมิตร กับ กร๊อกซ์ ได้หรือป่าว ?

14. ขี้เกียจบินไปเก็บ เครื่องเทศมาขาย ทำยังไงดี ดาวก็เยอะแยะ ?

15. พอละไว้แค่นี้ก่อนคิดได้จะมาถามใหม่

จักรวาล ยิ่งใหญ่ไพศาล เล่นมาหลายวันละ

ผมว่า ไปใจกลางจักรวาลแล้ว ยิ่งทำให้เกมส์ น่าเล่นขึ้นเยอะเลย
    ตื่นเต้น เร้าใจ บางคนถ้าไม่ไหวจริงๆ มีเวียนหัว มีอ๊วก แน่ 55+

OverclockZone Member artdekdok's Avatar

เวง เบิ้ล เลย

พอดี เน็ต เต่า กด ไป ตั้ง 2 ที

โทษที ครับ

OverclockZone Member MaluY's Avatar

Quote Originally Posted by artdekdok View Post
    พูดถึง ช่วง จักรวาล นะ

1. เงินได้จากการ ขาย วัตถุหายาก กับ เครื่องเทศ ใช่มะ

2. แล้วเครื่องเทศนี่ จะไปขาย เมืองไหนสีไหนอะไรยังไง ให้มันได้หลายๆตัง
    (ถ้าไม่โกงตังเล่นเอานะ)

3. ทำการค้าขายกับดาวอื่น ได้ สูงสุด 3 ดาว ใช่มะ

4. ถ้าไม่ซื้อดาวที่มันจะขาย ก็ทำการค้ากับดาวอื่นอีกไม่ได้ ใช่มะ

5. แหล่งเพาะพันธุ์สัตว์ สามารถ ปรับให้เป็น ระดับสูงสุด ได้ป่าว
    (ที่ไม่ใช่แค่ มี สัตว์ 30 ตัว ต้นไม้ 3 ชนิด แล้วก็ ระดับ T1 มั้ง)

6. บอมดาว แล้วเมืองพันธมิตร โกรธ (จะบอมไปทำไมครับ)
    แล้วดาวที่บอม มันหายไปเลยเหรอว่า ยังไงครับ
    (ผมบอมเสร็จ ก็เห็นเป็น ลูกไฟๆเหมือนพระอาทิตย์แล้วก็ออกมาเลย)

7. ของลับ อีก 2 อัน(ช่อง ?) ในหน้า เครื่องหมาย(ยศกับตำแหย่ง) จะหามาได้ยังไง

8. เครื่องมือลับ นอกจาก ที่ไปใจกลางจักรวาลแล้วได้มา มีที่ไหนอีกบ้างครับไม่เคยเจอ ?

9. วัตถุ หายาก มีก็ตั้งเยอะ ถ้าหาเจอ ชนิด ละ 10 อันครบแล้ว จะเป็น ยังไง ?

10. เครื่องหมาย(ยศกับตำแหย่ง) บางอันไม่น่าจะทำได้ แล้วจะได้มายังไง ? (เช่น โจมโกง)

11. ยืมยานพันธมิตร ได้ สูงสุด 5 ลำ แต่อยากได้แบบเก่งๆ แข็งแรง พลังเยอะๆ จะทำไง ?

12. ภารกิจบางอันให้ไปสู้กับพันธมิตร ตัวเอง ควรทำหรือไม่ ?

13. เป็นพันธมิตร กับ กร๊อกซ์ ได้หรือป่าว ?

14. ขี้เกียจบินไปเก็บ เครื่องเทศมาขาย ทำยังไงดี ดาวก็เยอะแยะ ?

15. พอละไว้แค่นี้ก่อนคิดได้จะมาถามใหม่

จักรวาล ยิ่งใหญ่ไพศาล เล่นมาหลายวันละ

ผมว่า ไปใจกลางจักรวาลแล้ว ยิ่งทำให้เกมส์ น่าเล่นขึ้นเยอะเลย
    ตื่นเต้น เร้าใจ บางคนถ้าไม่ไหวจริงๆ มีเวียนหัว มีอ๊วก แน่ 55+
    1.ถูกต้องนะครับจนถึงการทำภารกิจต่างๆ แล้วยังจะได้จากการโจมตีเมืองหรือว่ายิงยานอวกาศของข้าศึกอีกด้วย

2.การขายเครื่องเทศขึ้นอยู่กับว่าเมืองไหนต้องการมากเท่าไหร่ ซึ่งเรามิอาจจะรู้ได้ เราต้องตะเวนไปหลายๆเมือง แต่กำไรช่างงามเหลือหลาย เท่าที่ผมเคยได้มากสุดในแต่ละสี มีดังนี้ สีแดง 17000 สีเหลือง 17000 สีฟ้า 2000 สีชมพู 36000 สีเขียว 40000 ต่อ 1 อันนะ ราคาคร่าวๆ

3.อันนี้ผมไม่แต่ใจแต่เท่าที่ทราบคือ พอค้าขายเสร็จแล้ว เราจะสามารถซื้อเมืองนั้นๆได้ ซึ่งเราสามารถซื้อได้ทุกเมือง

4.ไม่เกี่ยวนะครับ สามารถทำการซื้อขายกับเมืองอื่นได้อีกนะ

5.แหล่งเพาะพันธ์สัตว์ผมไม่เคยทำอะครับ แต่ว่าดาวทุกดาวสามารถปรับเป็น T3 ได้หมดนี่ครับ

6.ไม่เคยลอง

7.ไม่ทราบ

8.ไม่รู้

9.เท่าที่ผมหาได้ประมาณ 20-30 อันแล้ว มันก็ซ้ำเหมือนเดิมได้แต่เอาไปขายเก็บไว้ในตัวก็ของเต็มถ้าไปวางไว้ที่เมืองพอโหลดเซฟกลับมาใหม่ของที่วางไว้ที่เมืองก็หาย -*-

10.ก็ต้องโกงแหละครับ -*-

11.อันนี้ไม่แน่ใจ แต่คงต้องหาพันธมิตรที่มีเมืองเยอะๆ เพราะเท่าที่ดูมันจะแข็งแกร่งกว่า

12.ไม่รู้เหมือนกัน แต่ผมไม่ทำ ถ้าได้ภารกิจจากอีกเมือง ผมจะไปสอยเมืองที่ให้ภารกิจมานั้นแหละ

13.ผมว่าไม่น่าจะได้นะครับ เพราะว่าแค่เห็นหน้ามันก็สอยเราซะแล้ว

14.ก็ไม่ต้องบินไปเก็บครับ แล้วก็จะไม่ได้เครื่องเทศ แล้วก็จะไม่มีเงิน

15.จะไปเล่นต่อเหมือนกันครับ แต่เริ่มเบื่อๆละ ลุย กร๊อก ไม่ได้ซักที แล้วพลังท่านเท่าไหร่แล้วหรอครับ ของผมแค่ 5000 เองน้อยมากเลย เห็นคนอื่นมีพลังตั้ง 11000 แหนะไม่รู้ไปหาจากไหน-*-

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ตอบบางข้อล่ะกันครับ

6. ดาวที่ถูกบอมบ์จะหายไปครับ ถ้าไปบอมบ์ดาวเมืองใหญ่ ก็น่าเสียดายเหมือนกันครับ แหล่งเก็บ spice

11. ยามพันธมิตรผมว่ายังไงก็ห่วยครับ เพราะยานเลือด 11250 โดนรุมตายก็จริง แต่ตายยากครับ ยึดดาวได้ก่อน

12. สู้กับพันธมิตร ถ้าไม่อยากทำก็ลบทิ้งไปสิครับ

เลือดยานผมตามรูปครับ ไม่รู้ว่าทำยังไงเหมือนกัน ผมสายกินเนื้อ warrior ครับ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

ยานเลือด 11250 ทำไงอ่า ของผม 5000เอง

OverclockZone Member MaluY's Avatar

เลือดยานผมว่าน่าจะอยู่กับสเตตัสของแต่ละยานนะครับ ผมว่าอย่างนั้น -..-

OverclockZone Member amstel's Avatar

ไม่รู้อ่ะคับ

ผมเล่นใหม่ ยานเลือด 1500 เอง upgrade สูงสุดแล้ว

สงสัย ต้องเป็น warrior ด้วย

เล่นใหม่ เป็น นักเดิน ทาง

ยิงใครก็ไม่ได้

ต้อง ยืมมือ ช่วย เอา

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมเล่นค้าขายกะช่วยพันธมิตรมากกว่า
    เลือดแค่ 1000 วันๆไม่ทำอะไร ไล่ทำภาระกิจกับหาของไปขาย (แต่ไม่มีตังพอซื้อดาวซักที)
    เวลาต้องไปรบ ผมใช้วิธี บินถอยหลังแล้วยิง เหอะๆ ไม่เวียนหัวด้วย

ถามหน่อย
    อยากรู้วิธีปรับดาวอ่ะ แล้วก็สร้างจักรวรรดิ์อะ โคดงงไม่เข้าใจว่าต้องทำยังไง

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

ไม่รู้คับ

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

มะรุ้อ่ะ รุ้แต่ว่าหนุกมากอ่ะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks