Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@ ซัด4850มาจนได้ มาขอถามเลย @@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@ ซัด4850มาจนได้ มาขอถามเลย @@@

หลังจากขู่กรรโชคแฟน(จริงๆกราบเท้าขอยืมเงิน) ได้เงินมาจำนวนหนึ่ง ก็เดินหา4850IceQ4 กะ 4850Sonic Palit ทั่วเสรีเซ็นเตอร์ แต่ไม่เจอ ของหมด(ฮอตจริงๆโว้ย แสรด) เจอร้าน HWH มี Sapphire 4850 เลยสอยมาซะ มาพร้อมกับ Tagan U38 500W ตอนแรกงง ทำไมไม่ถึง6000 อ็อ ตัวนี้ไม่Clock นี่หว่า มีข้อสงสัยครับ

1 ตอนนี้ GPU กะ Memory Clock มันแค่ 625 / 993 เองครับ ผมสามารถดึงไปทางขวาได้ไหม แล้วได้มากแค่ไหน(อันนี้เรียก OverClock ใช่บ่อ)

2 ตัวนี้เทียบกะ Palit 4850Sonic แล้วแรงน้อยกว่าเจ้านั่นมากไหมครับ

3 ยังไม่ได้ทำไรเลย ร้อนซะ80องศาแล้ว เปิดเคสเล่นอยู่ แต่ทำไมผมไม่รู้สึกร้อนเลย เอามืออังใกล้ๆก็เฉยๆ มันร้อนตรงไหนครับ ในตัวคาปาหรือเปล่า

ขอบคุณ เดี๋ยวคิดออกอีกจะถามใหม่
    Attached Files

รอผู้รู้ คับ หน้า ผมคือ " ดัน"

Comment

อ่าว ไปซื้อ 4850 รุ่นยังไม่ปรับปรุงพัดลมมาซะงั้น เรยร้อนซะ 80 เรย ถ้าใช้ร้อนขนาดนี้นานๆ จะไม่ดีนะครับ

แนะนำให้ไปปรับรอบพัดลมให้สูงขึ้นตามที่หน้าห้องเค้าปักหมุดไว้นะครับ จะช่วยให้ลดลงมาได้สัก 15-20 องศา
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977

หรือถ้าพอมีตัง ก้อไปหาซื้อซิ้งมาใส่ครับ

Comment

อยากจะให้ดีนะและใช้ได้ยาวนาน อย่าให้เกิน60จะดีก่า แต่มันก็ขี้นอยู่ว่า คุณใช้มันคุ้มแค่ไหน ต้องเอาเศษเงินที่เหลือ6000 มาซื้อซิงค์ระบายความร้อนแล้วกะมัง +เงินนิดหน่อย อิอิ

Comment

1 ตอนนี้ GPU กะ Memory Clock มันแค่ 625 / 993 เองครับ ผมสามารถดึงไปทางขวาได้ไหม แล้วได้มากแค่ไหน(อันนี้เรียก OverClock ใช่บ่อ)

2 ตัวนี้เทียบกะ Palit 4850Sonic แล้วแรงน้อยกว่าเจ้านั่นมากไหมครับ

3 ยังไม่ได้ทำไรเลย ร้อนซะ80องศาแล้ว เปิดเคสเล่นอยู่ แต่ทำไมผมไม่รู้สึกร้อนเลย เอามืออังใกล้ๆก็เฉยๆ มันร้อนตรงไหนครับ ในตัวคาปาหรือเปล่า
          1.แม่นแล้วเด้อ
          2.Palit น่าจะแรงกว่านิดๆ เพราะมัน oc มาจากโรงงานแล้วนิดนึง ถ้าอยากให้แรงกว่าก็ ลากไปทางขวาเลยครับ
          3.การืด ref. ต้องปรับรอบพัดลมช่วยครับ เพราะพัดลมมันหมุนช้า-ช้ามากๆ
          แนะนำ: HD4800 Series ก็เย็นได้ ด้วย CCC Profile ทำตามเขาเลย เย็นลงเยอะ

ถามกลับบ้าง
          1.Sapphire 4850 ราคาเหลือเท่าไหร แล้วครับ

Comment

นั่นไง ตรูว่าแล้ว แต่อย่างว่าครับ เงินมันร้อนกว่าการ์ดจอ ยืมมาปุ๊บ ต้องใช้ปั๊บ ไม่เป็นไร เดี๋ยวเดือนหน้าซื้อซิ้งใหม่ แต่พอจะทำใจก่อนซื้ออยู่แล้วละครับ ว่ามันต้องโครตร้อน

Comment

Sapphire 4850 1G มัน7000กว่าๆ แต่ผมซื้อ 512 มาราคาลดเหลือ5970 ครับ

Comment

3. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=230977

Comment

ผมใช้winfast8800gt G92 ซิงค์Accelero ยัดพัดลม2ตัว แค่38องศาเองอ่า OCแล้วเป็น49องศา เล่นเกมส์52-57องศา

Comment

ไอ้เรื่อง CCC นี่เห็นมาตั้งนานแล้วอะครับ และกะลังพยายามทำอยู่(เนทเป็น***นอะรไม่รู้ โหลดไม่ไป)

เดี๋ยวขอลง COD4 ก่อนครับ อิอิ กะลังร้อง(ร้อนทั้งคน ทั้งการ์ด ทั้งหนี้) อิอิ

Comment

หุหุ อุส่ายืมเงินมาซื้อของแพงๆ ก้อขอให้ ccc สำเร็จไวๆ นะครับ อย่าเอาแต่หักโหมเล่นเกมส์ เพราะ Full load มันจะร้อนกว่านี้นะ

Comment

ตอนปรับ

พยายามปรับรอบให้เยอะ ๆ เข้าไว้นะครับ

ปรับแค่ 60 เล่นไปสักพัก จออาจจะดับได้นะครับ

แต่ไม่บ่อยนาน ๆ ที

Comment

เวบATI เป็นไรไม่รู้เปิดไม่ติดเลย ตอนนี้หาโหลด 8.6 อยู่ จากนอกเวบนี่แหละครับ อิอิ เดี๋ยวลองดู

Comment

ลอง Expertool ATI v4.0 ดูดิครับ ง่ายกว่า CCC อีก

Comment

Originally posted by automation View Post
                              ลอง Expertool ATI v4.0 ดูดิครับ ง่ายกว่า CCC อีก
                              แม่นแล้ว ccc ใช้ยากกว่าอีก อันนี้ปรับรอบพัดลมขึ้นลงง่ายกว่าเร็วกว่าเป็นกอง

Comment

Working...
                              X