Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว Crysis Warhead (Review)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใกล้ได้เล่นแล้ว

Comment

Originally posted by vaffancuro View Post
      ภาคก่อนก็คะแนนสูงลิ่วเล่นแล้วไม่ประทับใจเท่าไร สงสัยจังที่พวกเว้บฝรั่งให้คะแนนสู่งลิ่วนี่ดูที่ภาพอย่างเดียวหรือเปล่า
      ภาคแรกภาพสวยอย่างเดียว gameplay งั้นๆให้มาได้ 9.5 COD4 มันกว่าเยอะดันได้แค่ 9.0
      เอ 2 เกมนี้มันเป้นอะไรกันครับ เห็นจับมาเทียบประจำเลย

Comment

เพราะอัตราการกินspecของcod กะcrysisมันต่างกันหนะครับ คนเลยชอบเปรียบประมาณว่า codไม่จำต้องกินเยอะแต่ก็มันส์ได้ ครองใจคนได้มาก ต่างกะcrysisที่สวยแต่ภาพ ระบบไม่แตกต่างจากfpsเดินหน้ายิงทั่วไป ประมาณนั้นหละ ที่คนชอบเปรียบกัน

Comment

Originally posted by Gigadark View Post
          เพราะอัตราการกินspecของcod กะcrysisมันต่างกันหนะครับ คนเลยชอบเปรียบประมาณว่า codไม่จำต้องกินเยอะแต่ก็มันส์ได้ ครองใจคนได้มาก ต่างกะcrysisที่สวยแต่ภาพ ระบบไม่แตกต่างจากfpsเดินหน้ายิงทั่วไป ประมาณนั้นหละ ที่คนชอบเปรียบกัน
          แต่ crysis เป้นเกมที่เล่นกี่ทีๆก็ไม่เบื่อ เพราะว่า Ai ของมันไม่ได้ให้สคริปนิครับ

Comment

แล้วแต่คนด้วยละ ผมก็ชอบcrysis ด่านmodมีเพียบ เล่นได้เรื่อย modชุด อาวุธ สีสันก็เพียบ

Comment

แต่ mod เกมการเล่นไม่มีนี่ซิ

Comment

ออกมาก็ขออย่าให้มีด่านที่หลุดเข้าไปในยานแล้วลอยเคว้งคว้างก็แล้วกัน

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                  ออกมาก็ขออย่าให้มีด่านที่หลุดเข้าไปในยานแล้วลอยเคว้งคว้างก็แล้วกัน
                  ไอ้โรคจิตรไม่ได้เข้าได้วยครับ

เหมือนจะอยุ่ข้างนอกร่วมมือกันเกาหลีตบยุงอยู่

Comment

โหมดออนไลน์ตัวใหม่น่าเล่นดีแฮะ

Comment

น่าเล่นจังฮุ็

Comment

รอวันวางจำหน่าย

Comment

คห. ส่วนตัวของผมมั่งนะครับ

ผมว่าการมาของ Review ฉบับนี้ มันแปลกๆ ด้วยเหตุผลสามประการ
                          1. ออกมาเร็วเกินไป โดยปกติ review จะออกหลังเกมเล็กน้อย ทีมรีวิวจะต้องใช้เวลาพิจารณา
                          2. ปุ่ม Pre-Order ชัดเจน โจ่งแจ้งมาก มีถึง 3 ปุ่มในหนึ่งหน้า ถ้ามีบัตรเครดิต ผมคงกดซื้อแล้ว
                          3. คะแนนที่สูงถึง 9.4
                            มีน้อยเกมที่ได้คะแนนสูงขนาดนี้ ยิ่งเกมที่เป็นภาคเสริมนั้น ยากมาก
                            Warhead กลายเป็นภาคเสริมที่ได้คะแนนสูงที่สุดเกมหนึ่งในประวัติศาสตร์ของ IGN ไปแล้ว (รองจาก Orange Box)
                            ในรีวิวยังให้ราคาของเกมไว้ที่ 30 ดอล และกล่าวว่าคุ้มมากอีกด้วย

ราวกับว่า นี่เป็นการจ้างวานประชาสัมพันธ์อย่างนึง เพื่อเปิดตัวเกม
                          ต้องยอมรับว่า Crysis ภาคแรกนั้น ประสบปัญหาเรื่องยอดขายไม่เข้าเป้า (ขอยกมาเทียบอีกครั้ง โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับ COD4)
                          ครั้งนี้ Crytek จึงทำการบ้านเรื่องการตลาด โดยผ่านทาง IGN

* ทั้งหมดนี้ เป็นแค่ คห ส่วนตัวเท่านั้นครับ หากเกมนี้ออกมาสนุกสมคะแนน 9.4 ผมก็ต้องกล่าวขอโทษแฟน ๆ Crysis และแฟน IGN ทุกท่านด้วย
                          Last edited by estrellas; 15 Sep 2008, 17:34:48.

Comment

รีวิวออกก่อนเกมส์จะออกน่ะครับเดี๋ยวนี้ ไปดูพวกเกมส์คอนโซลเลยก็ได้ครับเขาจะเอารีวิวมาให้ดูก่อนเกมส์วางขาย 1 อาทิตย์ซะด้วยซ้ำ
                            ผมอ่านใน FG เห็นทางทีมงานปลื้ม COD4 มากเลยเอาแนวทางมาปรับเปลี่ยนดูในแบบของ Crysis ต้องรอดูครับว่าการเล่นจะดีขนาดไหน

Comment

ลุยโลด สอบเสดมีลุย

Comment

แท้โลดดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

Working...
                                X