Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Dual Channel 4G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Dual Channel 4G

อยากให้ช่วยแนะนำทีอะครับ ว่าควรใช้ของไรราคาเท่าไหร่ คือยังหาตามเว็บไม่เจอเลย

เอ่อ ... แถวละ 2GB x2 เหรอครับ

เมืองนอกผมเห็นราคาอยู่แถวละ หมื่นปลายๆ

เข้ามาเมืองไทย ราคาคงน่ากลัวพิลึก

Comment

ก็ g-skill 4gไง 2g*2 ตัวสีส้มๆที่ร้านTKขายอะ ก็เห็นมีขายอยู่ตัวเดียวนั่นแหละ ยี่ห้ออื่นไม่มีเอามาขายเลยหนิ

ไม่งั้นก็ต้อง1G*4 G-skill รุ่น HZ ไปเลย เทพสุดๆ

Comment

ครับขอบคุณมากครับเอ่อ แล้วถ้าผมซื้อแรสมที่มันไมไ่ด้แพคคู่มาเสียบอะ มันจะทำDual ได้มะครับ ถ้าซื้อมาแบบเดียวกันแตกซื้อแยกชิ้น

Comment

ถ้ามานเหมือนกันทุกอย่าง ก็ ใช้ได้ครับ

Comment

แยกซื้อ ถ้าเป็น Intel ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

แต่ถ้าเป็น AMD ต้องส่องเม็ดแรมให้ดี ว่าเป็นชิพเดียวกัน

Comment

ตอนนี้ป่วยการจะใส่ครับ....ผมเองก็ใช้ 1G X 4 ปิดเพจไฟล์แล้ว...เคยลองถอดเหลือ 2 G
              ก็แทบจะไม่รู้สึกต่าง....อีกอย่าง win xp ก็เห็นแค่ 2.25 แค่นั้นเองตามรูปแหละครับ
              เอาไว้รอให้ vista ออกมาให้ไดร์เวอร์หรือโปรแกรมมันมีพอสมควรก่อน..แล้วค่อยใส่ก็ยังไม่สายครับ

Comment

โอ้ว เก็ทเลย

ขอบตุณมากครับ

Comment

Working...
                X