Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ

ผมกำลังเลือกซื้อ การ์ดจออยู่ครับ

บอร์ดผมใช้ ASUS P9V80-MX อยู่ครับ RAM 512<กำลังเก็บตังอัพเป็น2GB>bus400

ผมกะว่าจะใส่ GF9800GTX อยากทราบว่าคอมพ์ผมจะสามารถใส่ได้หรือป่าว ถ้าใส่ไม่ได้จะใส่รุ่นอะไร
    ได้บ้างครับ

( Ram bus 400 มีเปป 4gb หรือปล่าวครับ ขอบคุณครับ)

เอ่อ... m/b รุ่นไหนครับ...

search ใน google ยังไม่เจอ...

ดูใน คู่มือ ว่า slot เป็น agp หรือ pci-e ...

Comment

http://www.asus.com/products.aspx?mo...3&l2=11&l3=229

บอร์ดผมจะใ่ส่พวก คอร์ทูดูโอ้ได้มั๊ยครับ

Comment

บอร์ดเป็น agp นะครับ ใส่ 9800gtx ไม่ได้...

บอร์ดมันรุ่นเก่ามาก ผมไม่แน่ใจว่า มันมี bios ที่รองรับ core 2 duo หรือเปล่า (เท่าที่หาก็ไม่มี bios ให้ โหลดแล้ว)

ส่วนแรม 2*2gb bus 400 คิดว่าคงไม่มี

สรุป คือ... ยกเครื่องใหม่ครับ
        Last edited by unix; 15 Sep 2008, 11:29:13.

Comment

แล้วใส่GFรุ่นไหนได้บ้างครับ เอาแบบรุ่นที่ดีที่สุดครับ

Comment

agp นี้ ตอนนี้ผมไม่มีข้อมูล...

รอคนข้างล่างละกันครับ

Comment

7600GT โลด มือ 2 พันต้นๆ

Comment

agp ไม่น่าเล่นครับ ควรจะเอาเงินซื้อ การ์ดจอ+เเรม ท่านมา ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้

Comment

7600GT ถ้าเล่นพวกแบทเทิลฟิลจะตุกมะครับ

ตอนยังมีขายมั๊ยละครับ

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                      agp ไม่น่าเล่นครับ ควรจะเอาเงินซื้อ การ์ดจอ+เเรม ท่านมา ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่า
                      ตามนี้

Comment

agp =?

Comment

agp = ?

Comment

agpมันเก่าเเล้วครับ ซึ่ง slot มันจะไม่เหมือนกับPciครับอีกอย่างagpการ์ดมันราคาก็สูงด้วยครับเเถมหายากอีกตะหาก
                            ปล.คห.ส่วนตัวนะครับ

Comment

Working...
                            X