Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ซื้อมามีปัญหาครับ ห่วงเจง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ซื้อมามีปัญหาครับ ห่วงเจง

เพิ่งประกอบคอมพ์ ใหม่ครับ spec ดังนี้

cpu phenom x4 2.2Ghz
    ram 4 gb kington
    GRAPHIC radeon 4850 Palit 512MB ddr3 ซื้อมา 5000 ปลาย ๆ

ออ ไม่ได้ overclock ไรเลยนะครับ
    แค่นี้คงพอละ

ปัญหาก้คือครับเวลาเล่นเกมส์มันสะดุดทุกเกมส์เลยครับ
    ไม่รุเหมือนกันมาจากสาเหตุอะไร เปนเพราะ driver หรือป่าว

อย่างเกมส์ counter strike ยังเดินกระตุก อย่างเซง
    NFS ฉากไม่กระตุก แต่พอเวลาลงเล่นแข่งกระตุก เหมือนภาพมันจะลื่นแล้วมันสะดุด ทุกเกมส์ ทุกครั้งเลยครับ เล่นไม่ได้

ปล.window xp นะครับ

ลองลง driver ใหม่แล้ว (8.8 ใช่ป่าวใหม่สุด)

ช่วยหน่อยครับ ถ้าไม่ได้ไงจะยกไปที่ร้านละ

ลง Nod32 ไว้ในเครื่องป่าวครับ ถ้าลงก็ลบออกแล้วเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นดู

Comment

คอมมันแรงเกินไปครับ เข้าที่ CCC > 3D > Allsetting เอา Wait for vertical refresh เป็น Aways on

ถ้าไม่หายก็... เปลี่ยน Driver

Comment

Originally posted by 111111 View Post
        คอมมันแรงเกินไปครับ เข้าที่ CCC > 3D > Allsetting เอา Wait for vertical refresh เป็น Aways on

ถ้าไม่หายก็... เปลี่ยน Driver

ต้องตั้งแบบนี้เหรอครับ มันเปนเพราะ อะไรหรือช่วยบอกรายละเอียดหน่อย

ละก้อเกี่ยวกับ nod32 ด้วยหรือครับคุนที่ตอบมาด้านบน

ปล. เดี๋ยวจะลองทำทั้ง 2 วิธีดูนะครับ ได้ไม่ได้ไงจะบอกมาอีกที

Comment

Nod32 มีปัญหาเรื่องการเล่นเกมครับ เท่าที่ดูมา หลายท่านเปิด Nod32 แล้วเล่นเกมอะไรก็กระตุก พอลบทิ้งเท่านั้นแหละครับ ถึงกับลื่นหัวแตก

Comment

ผมก็ใช้ mod32 ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเรยนี่ครับ

Comment

แปลกแหะเครื่องผมก็ลง Nod 32 นะครับเล่นเกมได้ลื่นปกติดีครับแต่ทว่าลองทำดูก็ไม่เสียหายอย่างมากแค่ลงใหม่

Comment

โว้วววววว

ก้อยังไม่ได้เลยครับ ทั้งปรับค่าและก้อลบ nod

ทำไงดี

เดี๋ยวจะลองลง driver version อื่นดู

เดวมาบอกผล
                ช่วยแนะวิธีอื่นอีกหน่อยครับ

Comment

อีกอย่างลองดูเกี่ยวกับไวรัสมันมีบางตัวทำให้เครื่องทำงานแบบฟูลโหลดตลอดเวลา เิปิด Taskmanager > Process แล้วลองหาดูครับ

Comment

ยังไม่ได้เลยครับ

ทำไงดี

ไม่เกี่ยวกับไวรัส ผมมั่นใจว่าเครื่องไม่มีนะครับ อีกอย่างเพิ่งลงใหม่ด้วย

แงแง

Comment

ลองปิด Cool&Quiet ของ CPU ดูครับเข้าไปปิดใน Bios

Comment

มารอฟังด้วยอีกคน ว่าเกิดจากอะไรกันแน่

Comment

รอดูด้วย

Comment

ดันให้ ไม่เคยใช้ของแรง

Comment

ลองลง driver แบบไม่ลง ccc ดูครับ ลงแต่ driver เพียว ๆ

Comment

Working...
                              X