Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า window ไม่ได้ครับ มันค้างช่วยแก้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า window ไม่ได้ครับ มันค้างช่วยแก้ด้วยครับ

พอเปิดเครื่องก็ปกตินะครับ เข้าbios ได้หมด แต่พอมันถึงหน้าจอที่เป็น โลโก้ windowXP ที่มันจะมีหลอดวิ่งอยู่ใต้ตัวอักษร มันกลับค้างซะงั้น แต่พอกดรันเข้า Safe mode กลับเข้าได้ไม่มีปัญหา

ลงวินโด้ตัวเดียวกับเครื่องที่ใช้อยู่อีก 3 เครื่องก็เป็นเหมือนเดิม แต่เครื่องอื่นไม่เป็น

ลองดูที่ Hardware ก่อนครับ หรือไม่ก็ไม่ Remove Driver หรือ App ใน Safe Mode แล้วลองเข้าใหม่ดูครับว่าได้หรือไม่ถ้าได้ก็แสดงว่าเป็นปัญหาที่ App หรือไม่ก็ Driver ครับ

Comment

เม่นแล้วก่อนจะค้างยังงี้ ไม่รู้ว่าตอนแรกคุณไปลงโปรแกรมอะไรหรือป่าว ลองถอนโปรแกรมดู

Comment

มันเป็น diver ของ ช่องเสียบสายและน่ะครับ

ใช้ M3A งงมากเลยเดือดร้อนด้วย

Comment

Working...
        X