Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสลับปุ่น Ctrl เป็น Fn

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสลับปุ่น Ctrl เป็น Fn

ผมเพิ่งซื้อ Notebook ASUS ตระกูล F8SG มา โดยปกติ ปุ่ม Ctrl น่าจะอยู่ด้านซ้ายสุดของแป้นพิมพ์ ส่วนปุ่น Fn ก็อยู่ถัดเข้ามา แต่ ASUS ปุ่ม Fn มันอยู่ซ้ายสุดเลย เวลากดก็เลยงง ๆ กดผิดกดถูก
    อยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรหรือเปล่า สสับให้ปุ่ม Ctrl กลายเป็น Fn และ Fn เป็น Ctrl
    ถ้าเปลี่ยนได้ ผมจะซื้อ sticker มาแปะ จะได้ใ้ช้อย่างสะดวก ขอบคุณครับ

ไม่มีทางครับ นี่อีกหนึ่งเหตุผลที่ผมไม่ชอบ Asus เนื่องจากต้องเล่นเกมส์ แล้วใช้กดนั่งครับ

ไม่ใช่ว่าไม่ชอบ Asus นะ แต่คนเราก้อต้องมีเหตุผลกันบ้าง

Comment

พอดีไปอ่านเจอมา เป็นโปรแกรม tradekey2 ครับ แต่ผมหาที่โหลดไม่ได้ ใครมีช่วยหน่อยนะ

http://digital_collect.lib.buu.ac.th...02%20_july.pdf

Comment

Originally posted by gagepom View Post
        ผมเพิ่งซื้อ Notebook ASUS ตระกูล F8SG มา โดยปกติ ปุ่ม Ctrl น่าจะอยู่ด้านซ้ายสุดของแป้นพิมพ์ ส่วนปุ่น Fn ก็อยู่ถัดเข้ามา แต่ ASUS ปุ่ม Fn มันอยู่ซ้ายสุดเลย เวลากดก็เลยงง ๆ กดผิดกดถูก
        อยากทราบว่ามีโปรแกรมอะไรหรือเปล่า สสับให้ปุ่ม Ctrl กลายเป็น Fn และ Fn เป็น Ctrl
        ถ้าเปลี่ยนได้ ผมจะซื้อ sticker มาแปะ จะได้ใ้ช้อย่างสะดวก ขอบคุณครับ
        http://www.trendypda.com/modules/new...forumpost29248

ลองเข้าไปดู

Comment

Originally posted by KNoT View Post
          ขอบคุณมาก ๆ ครับ จะลองดู

Comment

ซื้อ keyboard USB มาเสียบ จบครับ เหมาะกับเล่นเกมส์ที่สุด

Comment

Originally posted by entertainer View Post
              ซื้อ keyboard USB มาเสียบ จบครับ เหมาะกับเล่นเกมส์ที่สุด
              อยู่บ้านก็ทำอย่างงั้นครับ แต่ต้องเอาไปเล่นนอกบ้านด้วย

Comment

ลงทุน 100 กว่าซื้อคีย์บอร์ดใหม่เลยครับ เหมือนผม
                แบบว่าเคาะหนักๆ ได้อารมณ์กว่า

Comment

เง้อ ไปลองโปรแกรม Keyboard Tweak มาแล้ว
                  มันไม่รู้ัจักปุ่น Fn ครับ มีโปรแกรมอื่นไหม

Comment

ไม่ได้กวนนะ... ซื้อเครื่องใหม่ครับ เอายี่ห้ออะไรก็ได้ที่มีปุ่มFnอยู่ด้านขวาของปุ่มCtrl

Comment

ผมว่าใช้ไปเดี๋ยวก็ชินนะครับ

แรกๆผมก็รู้สึกอย่างงั้นแหละ

Comment

Originally posted by scodex View Post
                        ผมว่าใช้ไปเดี๋ยวก็ชินนะครับ

แรกๆผมก็รู้สึกอย่างงั้นแหละ
                        จะว่าไป ตอนนี้ก็เริ่มชินแล้วครับ

Comment

เหมือนของปมเลยครับ benq s41-Lm60

Comment

ไม่จริงครับ ผมก็ใช้ ASUS นะ แต่ปุ่ม Ctrl อยู่ซ้ายสุดแล้วปุ่ม Fn ถัดเข้ามาครับ

ลืมไปเครื่องผม ASUS G1S

Comment

ซื้อคีบอร์ดแบบยางมาดิท่านใช้ง่ายดีนะ^^

Comment

Working...
                              X