Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา การต่อ และเทสเสียงลำโพง T7900กับ X-FI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by cartoonmeww View Post
    ลองดูใหม่ งับ ไป ที่ เซตแบบในรูป อะ แล้วดซต เป็น 7.1 แล้วจะได้ลำโพงตามแบบด้าน ที่2ที่ผมเขียนไว้นะ กดที่ลำโพงได้เลยครับ ว่า มันแยก แชนแนล ป่าว ถ้าแยกก็โชคดีในระดับนึง แล้วก็ลองไปที่ THX ครับ เซ็ต bass ครับ ลองดูโลด x-fi มีบัคนะครับไง ก็ ลองไปดูในเว็บ creative นะครับ

ได้ครับ ออกครบ แต่เปลี่ยนไป7.1 ก็เป็นเหมือนเดิมครับ
    กดเทสเสียง SR แต่ ไปดังที่ SUB

เอาล่ะวันนี้พอก่อนไปนอนแล้วเด๋วเอาใหม่พรุ่งนี้ดีก่าว ต้องรอให้คนทีใช้รุ่นเดียวกับผม อย่างคุณ Mooh

Comment

สู้ๆ งับ สำหรับ ชาว x-fi เสียงเทพ

Comment

Update ไดร์เวอร์หรือยังครับ

Comment

ต่อผิดรู เสียบไม่แน่น

อาจจะผิดที่รูซาว หรือตัวลำโพง เช็คให้ดี

ที่ตัวลำโพง มีตัวเลือก 7.1 / 5.1 upmix / 6.1 upmix ดูให้นี้ ไม่น่ะจะเกินนี้ไป

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
            Update ไดร์เวอร์หรือยังครับ
            อัพแล้วครับ SBXF_PCDRV_LB_2_09_0007 ตัวนี้ครับโหลดมาแล้วครับ

ที่ตัวลำโพง มีตัวเลือก 7.1 / 5.1 upmix / 6.1 upmix ดูให้นี้ ไม่น่ะจะเกินนี้ไป
            อืม ว่าแต่ เลือกอันใหนครับ ของผมเอา 6.1 7.1 upmix เลือนสวิตลงล่าง

ยังหาวิธีอยู่นะครับ ช่วยๆผมหน่อย

-------------------------------------------------------------
            อีกปัญหาก็คือ เวลาปิดเครื่องคอม มันจะไม่ยอมเปิดเลยเหมือนแต่กอน มันจะมี icon สี่เหลี่ยม ตัวEXE. ของX-FI ขึ้นมาให้กด End โปรแกรม มี3-4 ตัว แล้วตัวสุดท้ายเป็นของ explorer.exe
            มันเป็นแบนี้ต้องทำไงครับ ผมลองลงใหม่2รอบแล้วยังเป็นเหมือนเดิมครับ เหมือนคอมมันจะค้างเวลาปิดเครื่อง ต้อง End โปรแกรมมันกอนถึงปิดได้

Comment

เอาใจช่วยครับ ๆ ช่วยดันกระทู้ อิอิ

Comment

เป็นที่ windown หรือป่าว งับ [อันนี้เดานะ] อาจไม่สมบูรณ์ หรือ ช่องเสียบ pci มีปัญหา ครับ ลองเปลียนช่อง ดู ตอนนี้ก็สันนิธานไปก่อน นะครับ อาจ ใช่ ครับ ขอโทษ ด้วย ครับ ถ้า ผิด มันน่าจะมีส่วนเกี่ยวด้วย นะครับ ไม่ต้องลบ ไดร์เวอร์ เสียงออนบอร์ด เก่า ออกนะครับ เดียวมันจะแจ้งเตือน ตลอดเวลา เปิดเครื่อง ใหม่ งับ เป็นกำลังใจให้งับ ชาว X-Fi

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

7.1 เลือกกันกลางดิ
                    ไปที่ run---msconfig ไปปิดตัว X-fi เหลือแต่ตัว volpanal วินโด้ก็จะหายอึนและงับ

Comment

หุหุหุ ไปเรียนมา

ผมอึนเลย
                      SR แต่กลับไปออกที SUB

ทั้งๆที่ SR กะSUB มันคนละรูกัน
                      ลองเปลี่ยนช่อง pci ยังงับ
                      ผมว่ามีแววลำโพงเสียนะครับ ต่อผิดยังไง ก็ไม่น่าเป็นไปได้
                      เพราะเทส 5.1 มันปกติ ถ้าก้าดเสีย มันก็น่าจะผิดปกติด้วย ตอน5.1
                      ยังเดานะงับ
                      ออนบอด7.1เป่างับ ลองไปเทสกะออนบอดดูงับ

Comment

ยังไม่ได้ลองเปลี่ยน ช่อง pci ดูครับ กำมีแววลำโพงเสีย

แต่ไปลองเทส SL มัมดังทั้ง SL และ SR เลย ผมยังงงอยู่ในข้อนี้ แต่เทส SR ไปออก sub

เด๋วผมจะลองเทส ออนบอดดูครับ ว่าแต่ต้อง ลบโปรแกรม X-FI ออกใหมครับเวลาเทส ออนบอด
                        เพราะแต่ก่อนก็ใช้ SB. Live! DE 5.1 แล้วเทสออนบอดต้องลงDrive ของบอดใหม
                        ----------------------------------------

ขอบคุณ คุณmooh นะครับทีแนะนำ
                        ผมขอถามหน่อยครับ ขอดู บาซุก้าซับหน่อยครับ ใช้ของอาไร ผมสนใจอยู่ครับ
                        แล้วก็วิธีการต่อ ออกมาจากสาย SUb
                        ขอบคุณครับ

------------------------------------------
                        ผู้มาเยือนน่ะ
                        7.1 เลือกกันกลางดิ
                        ไปที่ run---msconfig ไปปิดตัว X-fi เหลือแต่ตัว volpanal วินโด้ก็จะหายอึนและงับ
                        ผมหาไม่เจอครับ พี่ๆชาวOCZ ช่วยหน่อยครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

บาซุก้าซับ ก็เป็นยี่ห้อ ชุดเครื่องเสียงในรถยนต์ครับ
                          ผมเอาแต่ซับ(จิ๊กพ่อมา)มาต่องับ ซับคีเอทีบ เสียงมันเเข็งครับ ผมไม่ค่อยชอบ
                          ผมว่าเล่น sub ยามา5 ดีก่างับ ของบ้านแท้ๆเวิกก่า

ส่วนการต่อ ผมต่อแยกมาจากสาย sub/center งับ ซื้อตัวแยกมาจากบ้านม่อ 10บาท มาแยกเป็น2รู
                          แล้วรวมเข้าอีกที เอา1รู(center)ต่อเท้าที่เดิม อีกอันเข้า amp เวิกๆเลย 555+

ส่วน ตัวเลื่อนๆหลัง T7900 ถ้าผมจำไม่ผิดอันกลางนะงับ(ไม่ได้อยู่บ้าน)

เวลาเทส ออนบอด ไม่ต้องลบ driver เอ็กฟิ ออกงับ แค่ไป disable มันก็พอและงับ มันคนละส่วนกัน

ผมว่า%ลำโพงเสียสูงนะงับ
                          ข้องใจไปออกซับแทนได้ไง งง

Comment

ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยคับ

ตามนี้ครับ
                            อีกปัญหาก็คือ เวลาปิดเครื่องคอม มันจะไม่ยอมเปิดเลยเหมือนแต่กอน มันจะมี icon สี่เหลี่ยม ตัวEXE. ของX-FI ขึ้นมาให้กด End โปรแกรม มี3-4 ตัว แล้วตัวสุดท้ายเป็นของ explorer.exe
                            Last edited by Pragob; 19 Jan 2007, 22:35:37.

Comment

Working...
                            X