Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขียนจาวาเป็นเข้ามาดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เขียนจาวาเป็นเข้ามาดูหน่อย

*-*
    Last edited by devilking; 17 Sep 2008, 15:47:35.

การบ้านละสิ = =?

Comment

-*-

Comment

ทำมาก่อนสิครับเดี๋ยวดูให้

Comment

อยากรู้ลอจิกมันเป็นไงอ่ะ

Comment

มันอยู่ที่ลอจิกมากกว่านะ

ให้คุณลอจิกแน่นภาษาอะไรก็เขียนได้

Comment

ลองเขียน flowchart ดูก่อนสิครับจะช่วยได้เยอะเลยนะ ทุกภาษาที่ใช้เขียนควรเริ่มที่flowchart
              ลองทำเองดูก่อนดีกว่าครับ ฝึกเยอะๆจะได้คล่องๆ
              ถ้าสับสนก็ลองเขียนใส่กระดาษดูก่อนนะจะดีที่สุด

แอบใบ้นิดๆ>>>>>ก็นำตัวเลขทั้งหมดมาหาร10หารไปเรื่อยๆแล้วก็นำมาบวกกันแล้วเช็คว่าที่บวกกันเกิน10ไหมถ้าเกินก็จับตัวนั้นหาร10อีกทีแล้วบวกกัน ส่วนอีกก็ข้อก็นำตัวอักษรมาเก็บโดยใช้array หรืออะไรก็ได้แล้วเช็คไปเรื่อยๆ แนะนำควรสร้างัตวแปลมาเก็บไว้ชั่วคราวทั้ง 2 ข้อ

ป.ล.รอสมาชิกอื่นมาแนะนำเพิ่มต่อดีกว่า ส่วนผมก็ตอบตามความรู้ที่มีอันน้อยนิดTT TT

Comment

ข้อบวกเลข ก็ไม่มีอะไรนี่ครับ
                ถ้าเป็นผมผมใช้ string มาช่วย

เรียงตัวอักษรก็ใช้พวก method ที่เขามีให้ใน java อยู่แล้วมาใช้

Comment

ติดอยู่ที่รับค่า
                  54248965414
                  แล้วให้มัน
                  5+4+2+4+8+9+6+5+4+1+4
                  =52
                  แล้ว
                  5+2
                  =7

Comment

-*-
                    Last edited by devilking; 17 Sep 2008, 15:46:16.

Comment

Working...
                    X