Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2140+Ga-ep43-ds3r ใครใช้อยู่มั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2140+Ga-ep43-ds3r ใครใช้อยู่มั้งครับ

E2140 step L2+Ga-ep43-ds3r-DDR2-1066 ของkingmax มองเห้นแต่บัส 800 เองเซ้งจิต
    ท่านๆทั้งหลายใช้อยู่ไหมหรือใกล้เคียงก็ดีอยากรู้ว่ามันไปได้ไกลขนาดไหนอะ ของผมไปได้แค่ 365เองอะครับแล้วมันก็ไม่ติดแล้ว

E8200+Ga-ep43-ds3r-DDR2-1066 ส่วนลองE8200 นะครับไปวิ่งที่ 400 สบายๆ ลองไปแค่นี้
    ว่าจะกลับไปลอง 450 อยู่

มีใครใช้อยู่มั้งโพสๆบอกผมหน่อยกั้บ

3G ซิงค์+ไฟ เดิมๆ

Comment

โห แรมที่ใช้ของอะไรหรอครับ มองไม่เห็นอะครับ แต่มันลากไปสุงจัง

Comment

ไม่ได้ใช้เนี่ยะออกความคิดเห็นได้ป่ะ .... หุหุ

Comment

ของผมก็ใช้ E2140 เเต่เศร้ามากๆของผมไปไม่ไกลเลย ได้เเค่ 255 เอง 256 มันไปไม่ไหวเเล้ว งะ

นายทำไงหรองับถึงไปได้ตั้ง365

Comment

ของเก่าผมใช้กับ asrock wolfdale อะครับ ทำ Bsel ไปแปะให้ cpu เป็น 1066 แล้วก็อัดไปเลย

แต่กับ asrock wolfdale ลากไป 350 ก่อนนะแล้วค่อยๆเพิ่มครับ

ตอบได้ทั้งนั้นละครับ รับฟังหมดอะ

Comment

Originally posted by toptap View Post
              ของเก่าผมใช้กับ asrock wolfdale อะครับ ทำ Bsel ไปแปะให้ cpu เป็น 1066 แล้วก็อัดไปเลย

แต่กับ asrock wolfdale ลากไป 350 ก่อนนะแล้วค่อยๆเพิ่มครับ

ตอบได้ทั้งนั้นละครับ รับฟังหมดอะ
              คือผมอยากรู้ว่า ASROCK WOLFDALE เวลาลากบัสขึ้นอะครับบัสpci ex มันต้องขึ้นตามตลอดเลยรึป่าวแบบว่าของผม เวลาลากไป บัส350 ถ้าไม่ปรับ pci ex เป็น120 มันไม่ผ่านอะครับ ถ้าเกิน120 ก็มองไม่เห็นSata เลยไม่รู้จะทำไง

Comment

กับ ASROCK WOLFDALE เวลาลากบัสขึ้นอะครับบัสpci ex มันต้องขึ้นตามตลอด นะครับถ้า lock เอาใว้มันก็ไม่ติดอีก แต่ผมลง windows ใว้ที่ Hdd ide มันผ่านฉลุย ทริคอะแล้ว sata ก็มองในวินเจอนะถ้าทำแบบที่ผมทำอะ

//เมื่อวานถอยแรมมาใหม่ 2GB Dual Channel Kit PN - OCZ2N1066SR2GK//

เอามา+กับ E2140+Ga-ep43-ds3r(ตอนนี้มองเห็นเป็น 1066 )แต่ทดแล้วไม่ไป
                อ๋อเสียตังไป 2830 ไม่ได้เพิ่มอะำไรขึ้นมาเลย(ยังไม่ฉลาดแบบว่ายังปรับไม่เก่ง พึ่งย้ายมาเล่นของ2500บาท+ ขำขำ)

สรุปได้เท่าเดิม เซ็งไหมละท่าน

Comment

Working...
                X