Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ดีๆ ก็เข้าเวปของ Pantip.com ไม่ได้ ขึ้นตามรูป ทั้งfirefox and IE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ดีๆ ก็เข้าเวปของ Pantip.com ไม่ได้ ขึ้นตามรูป ทั้งfirefox and IE

อยู่ดีๆ ก็เข้าเวปของ Pantip.com ไม่ได้ ขึ้นตามรูป ทั้งfirefox and IE

เข้าเวปอื่นๆได้ตามปกติ ใช้โนตบุ๊กตัวอื่นใน network wireless เดียวกันก็ไม่มีปัญหา

เป็นมาสองวันแล้ว ใครพอจะช่วยให้คำแนะนำบ้างได็มั๊ยครับ
    Attached Files

Originally posted by angrr View Post

เข้าเวปอื่นๆได้ตามปกติ ใช้โนตบุ๊กตัวอื่นใน network wireless เดียวกันก็ไม่มีปัญหา

เป็นมาสองวันแล้ว ใครพอจะช่วยให้คำแนะนำบ้างได็มั๊ยครับ
    ลง app serv ไว้ใช่ไหมครับ(เห็นจากที่มันขึ้นหน้านี้อ่ะ)

แต่ปกติผมที่เคยลง app serv จะเข้าหน้านี้ก็ต้องเข้า http://localhost อ่ะ ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับท่าน ลองเอา app serv ออกรึยังครับ
    Last edited by bbsupmon; 15 Sep 2008, 21:45:22. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Originally posted by bbsupmon View Post
      ลง app serv ไว้ใช่ไหมครับ(เห็นจากที่มันขึ้นหน้านี้อ่ะ)

แต่ปกติผมที่เคยลง app serv จะเข้าหน้านี้ก็ต้องเข้า http://localhost อ่ะ ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับท่าน ลองเอา app serv ออกรึยังครับ
      ใช่แล้วครับ ลงไว้นานแล้ว ไม่แน่ใจว่าลงไว้ทำอะไร ลืมไปหมดแล้วด้วยว่า จะแก้ไข ยังไง กลัวว่าเอาออกแล้วมันจะยุ่งกับ โปรแกรมอื่นๆ ที่ เซทไว้ เช่น multi firefox ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวข้องกันหรือ เปล่า

คงต้องกลับไปรื้อฟื้น ใหม่อีกที แต่สงสัยอยู่ว่า ทำไม เกิดเฉพาะเข้าเวปพันทิป เข้าเวปอื่นๆ ไม่เป็นไร
      Last edited by angrr; 16 Sep 2008, 09:21:39.

Comment

เอา app serv ออกแล้ว คราวนี้ขึ้นpage load error

งง มากๆทำไม เกิดเฉพาะเข้าเวปพันทิป เข้าเวปอื่นๆ ไม่เป็นไร
        Attached Files

Comment

ไม่ต้องงงหรอกท่าน
          เนื่องจากขณะนี้มีการเผยแพร่เวิร์มไวรัสบางตัวที่มีผลทำให้คอมพิวเตอร์ไม่สามารถเข้าใช้งานเวบไซต์ www.pantip.com รวมถึงเวบอื่นๆอีกหลายเวบได้ ทางทีมงานจึงอยากจะเตือนผู้ใช้เวบทุกท่าน ให้ระมัดระวัง และตรวจสอบทุกครั้งที่จะรับไฟล์ทาง MSN ไม่ว่าจะจากผู้ที่รู้จัก หรือไม่ก็ตาม เนื่องจากไวรัสดังกล่าวนั้นจะใช้การแพร่ตัวผ่านทาง MSN ไปเรื่อยๆ ซึ่งถ้ามีการส่งไฟล์ที่มีชื่อประมาณ image.zip หรือ pic.zip ก็อย่ารับไฟล์นั้นๆ แล้วกรุณาแจ้งให้คนที่ส่งไฟล์ให้เราทราบด้วยว่าอาจจะมีไวรัสให้ทำการตรวจสอบด่วน แต่ถ้าได้กดรับไฟล์ดังกล่าวไปแล้วก็ให้เข้าไปดูวิธีกำจัดเวิร์มดังกล่าวได้จาก http://thaicert.nectec.or.th ครับ ส่วนถ้าได้จัดการเวิร์มดังกล่าวไปหมดแล้วแต่ยังไม่สามารถเข้าเวบพันทิปได้อยู่ให้เข้าไปตรวจสอบไฟล์ C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\host ในเครื่องครับ ให้ลบบรรทัดที่มีข้อความ 127.0.0.1 www.pantip.com ออกแล้ว save ไฟล์ดังกล่าวก่อนแล้วทำการรีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ครับ สำหรับเวบอื่นๆที่เข้าไม่ได้ก็ใช้วิธีแก้ไขวีธีเดียวกันนี้ คือลบบรรทัดที่ขึ้นต้นด้วย 127.0.0.1 แล้วตามด้วยชื่อเวบนั้นๆออกไปครับ

Comment

ขอบคุณหลายๆ

กำลังดำเนินการล้างไวรัส อยู่ครับ ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ

Comment

กำจัดเรียบร้อยแล้ว ครับ สแกนไปครึ่งวัน

ขอบคุณคุณ chain 74 มากๆครับ

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                ไม่ต้องงงหรอกท่าน
                เหรอ

Comment

Working...
                X