Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Windows Media Player 11

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Windows Media Player 11

ผมเปิดเล่น DVD ในเครื่องเล่น AJ ภาพมันเป็น 4:3

พอผมมาเปิดในคอมฯ ด้วย WMP11 มันกลับเป็น wide screen ทั้งๆที่จอผมเป็น ธรรมดา19นิ้ว 4:3

เลยอยากรู้ว่า มีวิธีสลับภาพระหว่าง wide กับ ไม่ wide ใน WMP11 ไหมคับผม?

ถ้าในpowerdvdพอรู้แต่ในwmpไม่รู้

Comment

รู้สึกจะปรับไม่ได้นะครับ ไม่เหมือนพวก PowerDVD หรือ WinDVD ที่จะปรับได้

Comment

ลองไปที่ tool > option > devices > เลือก display > คลิก properties ลองปรับดูครับ จะไห้เป็นเหมือนเดิม ก็ใส่เป็น 1 วิธีที่ง่ายกว่านี้คงจะมีอ่ะคับ แต่ผมรู้แค่นี้ ไม่แน่ใจว่าใน wmp 11 เมนูจะเหมือนกันรึป่าว

Comment

Working...
        X