พอดีที่ห้องผมมีสัญญาณ wifi true อยู่ 2 ขีด แต่มันต้องไปเล่นที่หลังห้อง ซึ่ง***งจากเครื่องคอมส์ผม ประมาณ 10 เมตร ปกติผมเล่นกับโน๊ตบุ๊คครับ ทีนี้อยากเอามาเล่นกับคอมส์ตัวหลักของผม
อยากจะสอบถามว่ามีวิธีไหนที่ดีที่สุด ในการที่จะรับสัญญาณ wifi true
1. ผมซื้อ usb wiless ของ edimax รุ่นที่มีเสาแล้วลากสาย usb ประมาณ 10 เมตร อันนี้ดีป่าวครับ
2. ซื้อ acsess point มาแล้วลากสายแลนประมาณ 10 เมตร วิธีนี้ไม่รู้ทำได้ป่าวครับ ไม่แน่ใจ ว่า
ต้องเข้ารหัสผ่าน ของ true ป่าวครับ
3.ซื้อการ์ด pci wiless มา แล้วไปซื้อสายนำสัญญาณพร้อมเสา10 dbi สายประมาณ 10 เมตร มาต่อ แต่วิธีนี้ไม่รู้ราคามันจะสูงป่าวครับ
หรือ ท่านไดพอจะแนะวิธืที่เหมาะสมที่สุดได้บ้างครับ เอาแบบงบพอเหมาะสมไม่มากนัก
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ