Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU

ผมไปซื้อpsuมาตัวนึงคับต่อสายเสร็จใช้เรียบร้อยแต่ผมสังเกตเห็นมีสายนึงเป็นแบบ6พินอะคับตัวนี้ไว้ใช้ทำไรหรอคับใช่ไว้ต่อไฟเลี้ยงกาดจอรึป่าวผมเข้าใจถูกปะคับแล้วต่อซื้อตัวแปลงไรไหมอ่ะ

6พิน ที่มีอักษรบอกไว้ว่า PCI-E คือปลั๊ก ไฟเลี้ยง การ์ดจอครับ ...

ปล. คราวหลัง รบกวนตั้งชื่อกระทู้ ที่เหมาะสมกว่านี้หน่อยน่ะครับ จะได้มีคน คลิ๊กเข้ามาดูเยอะๆ ครับ ...

Comment

Originally posted by PSU View Post
      ผมไปซื้อpsuมาตัวนึงคับต่อสายเสร็จใช้เรียบร้อยแต่ผมสังเกตเห็นมีสายนึงเป็นแบบ6พินอะคับตัวนี้ไว้ใช้ทำไรหรอคับใช่ไว้ต่อไฟเลี้ยงกาดจอรึป่าวผมเข้าใจถูกปะคับแล้วต่อซื้อตัวแปลงไรไหมอ่ะ
      ครับมีใว้ใส่กับการ์ดจอ (ต่อไฟเพิ่ม)

Comment

มันไม่ได้เขียนว่าPCI-Eคับมันเขียนบนปลั๊ก6พินว่า P2 คับมันจะใช้สายต่อไฟเลี้ยงกาดจอป่าวอะคับ

Comment

มีรูปให้ดูมั้ยครับ

Comment

PSU

แบบในรูปนี้หรอป่าวคับ

Comment

Working...
            X