Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format Notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format Notebook

คือจะล้างเครื่องครับ ทีนี้ตอนซื้อที่ร้าน คนที่ร้านบอกว่า ให้กด ปุ่มไรนี่ล่ะ รัวๆ3-4ที แล้วมันจะล้างเองเลย จำไม่ได้ว่าปุ่มไหนครับ notebook ผม vaio VGN-FZ18S ครับ

มีงี้ด้วย ปกติมีแต่กดF2ตอนบูทเครื่อง แล้วก็เข้าไปตั้งให้มันบูทด้วยCDจากนั้นใส่พวกแผ่น Partitioning Software เข้าไปจัดการนะครับ

Comment

Originally posted by HoHo View Post
      คือจะล้างเครื่องครับ ทีนี้ตอนซื้อที่ร้าน คนที่ร้านบอกว่า ให้กด ปุ่มไรนี่ล่ะ รัวๆ3-4ที แล้วมันจะล้างเองเลย จำไม่ได้ว่าปุ่มไหนครับ notebook ผม vaio VGN-FZ18S ครับ
      เอาnotebook ตบปากมันเลยครับ แล้วก็ทำตามขั้นตอนที่ท่าน บีเวอร์ บอกครับ เลือก บูท cd ใส่แผ่น windows ลงไปแล้วทำตามขั้นตอนเลยครับ ไม่ยากครับผม

Comment

หาแผ่น Hiren Boot หรือแผ่นวินโดว์มาแล้วกด F9 รัวๆ สั่งรันจากซีดี ตามข้างบนแหล่ะครับ

Comment

Originally posted by hellods View Post
          หาแผ่น Hiren Boot หรือแผ่นวินโดว์มาแล้วกด F9 รัวๆ สั่งรันจากซีดี ตามข้างบนแหล่ะครับ
          กำ มันมีแบบนี้ด้วยหรือครับ งั้นขอแก้ไข เอาnotebook มาตบปากผมแทนครับ โทษฐาน ฉลาดน้อยแล้วแนะนำ
          Last edited by turionx2; 15 Sep 2008, 19:19:41.

Comment

ผมว่ามันเป็นการ recovery ให้กลับมาเหมือนออกจากโรงงานนะ

มันจะให้กดปุ่มตอนบูทเครื่องอ่ะครับ

Comment

อย่าว่าโง้นงี่เลยน่ะ ล้างเครื่องต้องใช้ เป็ดโปร ครับ สะอาดแน่นอน

Comment

หน้าแหกอีก1รายการ... สรุปว่าRecoveryหรอครับ.. ถ้างั้นก็ตามท่านบนๆอ่ะครับ

Comment

อืมๆ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                    ผมว่ามันเป็นการ recovery ให้กลับมาเหมือนออกจากโรงงานนะ

มันจะให้กดปุ่มตอนบูทเครื่องอ่ะครับ

อันนี้ล่ะครับ ใกล้คำตอบที่สุดที่ต้อการ ขาดอีกนิด- - กดปุ่มไหน ต้องใส่แผ่นไรไหมครับ

Comment

ถ้ามี Recovery Partition ในเครื่องก็ไม่ต้องใช้ครับ

ดูที่หน้าจอ Post Bios ครับ

มันจะบอกว่ากดปุ่มไหนเพื่อ recovery

อย่าลืม backup ข้อมูลหล่ะครับ

เท่าที่จำได้รู้สึกจะเป็น F9 นะ ไมก็ F10

คุ้นๆเหมือนเคยเห็นของเพื่อนที่ รร

http://forum.notebookreview.com/showthread.php?t=239041
                      Last edited by Sippaphas; 15 Sep 2008, 21:25:41.

Comment

F10
                        ตอนบูตหน้าvaio
                        กดทีเดียวก็พอ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                          ถ้ามี Recovery Partition ในเครื่องก็ไม่ต้องใช้ครับ

ดูที่หน้าจอ Post Bios ครับ

มันจะบอกว่ากดปุ่มไหนเพื่อ recovery

อย่าลืม backup ข้อมูลหล่ะครับ

เท่าที่จำได้รู้สึกจะเป็น F9 นะ ไมก็ F10

คุ้นๆเหมือนเคยเห็นของเพื่อนที่ รร

http://forum.notebookreview.com/showthread.php?t=239041
                          อะไรคุ้นๆหรอครับ

Comment

Working...
                          X