Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 9800GT สีจืดมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จากที่ใช้มาทั้ง 2 ค่าย...

ค่ายแดงสีสดกว่า แต่ค่ายเขียวก็ไม่ได้สีจืด...

Comment

หาเกลือ กับ น้ำตาล มาหยอดครับ จะได้ไม่จืด : อะเย้ย!!!!!!

ปรับโลด ไม่พอใจ Rivatuner โลด โลดดดดด....

ปล.ยาว ยาว...

Comment

เลื่อนตรงหัวข้อ Digital ดูผมก็ปรับ

สดไม่สดไม่เกี่ยวหรอก มันขึ้นอยู่ว่าเขาจะปรับมาให้ยังไงเท่านั้นละ

Comment

ลองเอาสองจอเหมือนกัน
          ตัวนึงปรับ vibrancไว้(ย้ำปรับไว้แล้ว) อีกตัว ati
          ทดสอบโดยที่ ไม่ต้องมาปรับ vibranc ก่อน คือปรับมาแล้ว

แยกไม่ค่อยออถ้าไม่เพ่งจริงๆ

Comment

มันก็จริงนะถึง nVidia จะแรงกว่า แต่ พอเอามาดูหนัง ผมว่าเริ่มต่างกันนะ เล่นเกมด้วย แต่ไม่มาก

ATi สีสดกว่า HDR ดูฟุ้งกว่า เป็นจุดขายเค้าเลย เน้นสวยงาม
            ืnVidia แรงกว่า เทคเจอร์ชัดเจนกว่า และมีฟิกสิกซ์ที่ถูกต้องละเอียดกว่า เน้นสมจริง

Comment

Originally posted by waster555 View Post
              ปรับใน Nvidia Control Panel คับ ลองหาดูหัวข้อต้่างๆ น่าจะปรับได้นะ ลองดูๆ
              ใช่ ปรับ เพิ่ม เมนูหลัก Nvidia Control Panel แล้ว ปรับ ที่ Digital Vibrance จาก 0 % เป็น ตามความต้อง การสีมาก น้อย .. ได้เลยย คับ

Comment

ไม่รู้นะ อาจจะต่างก็ได้ แต่ผมสังเกตุไม่เห็น คงต้องเอามาเทียบกันจะๆ
                เคยใช้มาแล้วทั้ง 2ค่าย ตอนนี้ มี4850กับ8800GT อยู่ในมือ สลับกันไปมาบ่อยๆ
                เล่นเกมลองมาแล้วหลายเกม ผลคือ ผมสังเกตุไม่เห็นถึงความต่างอ่ะครับอาจจะต่างนะแต่คงต้องเอามาเทียบไกล้ๆกัน
                อย่างที่ผลเทสหลายๆที่เค้าวัดกันให้ดูข้างๆกันก็อาจจะต่างนะ แต่ถ้าสลับกันไปๆมาๆ อาจจะมองไม่ออก อาจจะเป็นความต่างที่สัมผัสไม่ได้ สำหรับผม นานาจิตตังครับ
                แต่ยังมีไดร์เวอร์ที่ผมยังไม่ได้พูด ไม่ขอนำมาเป็นประเด็น
                แต่ที่ผ่านมาขอสรุปได้เลยว่า4850 แรงกว่าฟันธง
                อันนี้ใช้ความรู้สึกล้วนๆ มองอย่างเป็นกลาง ไม่ได้อคติไดๆทั้งสิ้น แต่ 4850 Non-Ref เย็นเจี๊ยบครับ ปรับรอบพัดลม 100% ลงมาเหลือ 40c(ห้องแอร์) ในขณะที่8800GT รอบพัดลม25%อยู่ที่50c

ปล4850ตรากบครับซื้อมา6200บาท ประกัน2ปี ARC

Last edited by onizika01; 16 Sep 2008, 12:34:35.

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับ ปรับ Digital Vibrance สีสดขึ้นมา ขอบคุณทุกๆๆท่าน ที่มาช่วยแนะนำมากๆๆครับ

Comment

ปรับขึ้นกันซักเท่าไหร่อะ บอกเป็นแนว หน่อยจิ อิอิ

Comment

อย่าปรับสูงเกินนะครับมันจะไม่สดแต่จะกลายเป็นหวานเย็น
                      ค่ายนึงสดโทนชมพูอีกค่ายสดโทนแดง คนละโทนสี
                      แต่ nVIDIA ถ้าจอ LCD ไม่ต้องปรับครับสีใน LCD nVIDIA สีสันดีกว่า CRT ครับ

Comment

เพื่อนผมมันใช้ไอเขียวอยู่ (7600GS) แล้วมันเซ้งต่อผมไป(x1600pro)มันบอกไอแดง แสบตาเพราะมาถึงหน้าจอปกติมันดันสว่างกว่า และก็สีสันสวยสดใส อันนี้จากปากค่ายเขียวพูด

Comment

ของมันปรับกันได้ ใช้ทั้ง 2 ค่าย ดีเหมือนกัน ขอแช่งให้แข่งกันลดราคา

Comment

คลิกขวาหน้าจอ เลือกพร็อพเอตี้ ครับ แล้วก้อเลือก เซ็ตติ้ง แล้วก้อแอดว้านครับ
                            ของค่ายเขียวมี PUREVIDEO อยู่งามดีเลยครับ ลองหาข้อมูลดูครับผม

ตะก่อนนี้ใช้ 3850 ครับ สีฉูดฉาดมากมาย แล้วลองเปี่ยนมาเป็น 8800GT จืดลงแบบต่างกันอยู่เห็นได้ด้วยตา

ตอนนี้ใช้ 9600GT กับ PUREVIDEO ก็อืม คมกว่าค่ายแดงมากมาย และสีดีขึ้นก่าเดิมเยอะครับ

สุดท้ายแล้วเลือกเอาที่ท่านชอบจะดีที่สุดครับ

อ้อ อีกอย่างครับ ที่จอบางรุ่นก็ปรับได้ด้วยนะครับ ลองเล่นดู

Comment

Originally posted by charif View Post
                              ปรับขึ้นกันซักเท่าไหร่อะ บอกเป็นแนว หน่อยจิ อิอิ
                              ปรับนิดๆน่ะครับ เพราะปรับมากมัน.....

Comment

วิธีปรับผมว่า นี้ ต้อง ตาใคร ตามันครับ...

ปรับตามที่ท่านชอบเลย

Comment

Working...
                                X