Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฟลชไดร์ผมมีปัญหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟลชไดร์ผมมีปัญหาคับ

คือมันมีไฟล์ new folder.exe
    ลบยังไงก็ไม่ออก
    พอลบก็กลับมาอีก
    ทามไงดีคับ
    formatก็ไม่ได้ด้วย
    ช่วยทีครับ
    รำคาญมาก

ปัญหาที่2 folder option ผมหายทำไงดีคับ

ไวรัสรับประทานครับ หา Antivirus มาจัดการครับ ชื่อไวรัสก็คือ New Folder.exe หรือ Search Google หาวิธีฆ่าเอาครับ

Comment

ไวรัส Flashy ครับ NOD32 ช่วยท่านได้
      Attached Files

Comment

ปัญหาที่ 1

อาการเป็นเหมือนว่าจะติดกับ autorun ไหมอ่ะครับ
        เพราะของผมเมื่อก่อนก็เป็นแบบคุณนะครับ วิธีแก้เอาแบบง่ายๆ นะครับ ย้ำ !! แบบง่ายๆ
        ของผมทำแล้วหายเป็นปกตินา

ก่อนเสียบ แฟลชไดร์ ของคุณให้กด Shift ค้างไว้ก่อนเสียบครับ ( เป็นการปิด autorun )
        จากนั้นค่อยเสียบ แล้วก็ค่อยไปลบ ไฟล์ที่ไม่ต้องการอ่ะครับ

หรือไม่ก็ลองติดตั้งโปรแกรม ป้องกันไรสจากแฟลชไดร์ดูครับ
        ผมใช้ตัวนี้อยู่ ดีมากๆเลครับ เค้าบอกว่าเป็นฝีมือของคนไทยทำด้วย CPE17 Autorun Killer

Comment

ปัญหาที่ 1

อาการเป็นเหมือนว่าจะติดกับ autorun ไหมอ่ะครับ
          เพราะของผมเมื่อก่อนก็เป็นแบบคุณนะครับ วิธีแก้เอาแบบง่ายๆ นะครับ ย้ำ !! แบบง่ายๆ
          ของผมทำแล้วหายเป็นปกตินา

ก่อนเสียบ แฟลชไดร์ ของคุณให้กด Shift ค้างไว้ก่อนเสียบครับ ( เป็นการปิด autorun )
          จากนั้นค่อยเสียบ แล้วก็ค่อยไปลบ ไฟล์ที่ไม่ต้องการอ่ะครับ

หรือไม่ก็ลองติดตั้งโปรแกรม ป้องกันไรสจากแฟลชไดร์ดูครับ
          ผมใช้ตัวนี้อยู่ ดีมากๆเลครับ เค้าบอกว่าเป็นฝีมือของคนไทยทำด้วย CPE17 Autorun Killer

ปัญหาที่ 2

จัดการด้วยตัวที่ท่าน GhostXP แนะนำเลยครับ

ป.ล. จะโพสดับเบิ้ลไหมน้อ - -.

Comment

Working...
          X