Announcement

Collapse
No announcement yet.

maxnet2mb กับ การเลือกเร้าเตอร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maxnet2mb กับ การเลือกเร้าเตอร์ครับ

คือมีความสนใจจะติดอ่ะครับเลยมีคำถาม มาถามเพื่อนๆหน่อยครับ
    1.maxnet 2เมก ถ้าโปร1ปี แถมเร้าเตอร์มา1เครื่องอยากทราบว่าเร้าเตอร์ที่แถมมาดีไหมครับ เป็นของอะไรครับ สัญญาณใช้ได้ไหมครับ

2.maxnetมีการตั้งบล็อคเว็ปตามลิสต์ของictใช่หรือไม่ครับ / ถ้าใช่เราสามารถbypassได้ไหมครับ ถ้าทำสำเร็จความเร็วจะตกลงมากไหมครับ จะเอามาเน้นเปิดแบบนั้นเป็นหลักครับจะเวิร์คมะครับ

3.ในงบ2พัน(ในกรณีที่ไม่อยากได้สัญญา12เดือน+เราเตอร์)จะซื้อเราเตอร์เอง ควรเป็นของยี่ห้อใดบ้างครับ(รุ่น?)

ขอบคุณม๊ากๆเคอะ....

ดันครับไม่มีคนตอบเลย เทพหายไปไหนT_T

Comment

ดันไป
      ใช้แต่ของ ทุย นะ

Comment

ของแถมไม่เคยลองครับ ซื้อ ZyXEL ราคา2.5k ใช้งานได้ดีคร้าบบ ผมใช้ maxnet 4M ครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
          ของแถมไม่เคยลองครับ ซื้อ ZyXEL ราคา2.5k ใช้งานได้ดีคร้าบบ ผมใช้ maxnet 4M ครับ
          ท่านๆ ของแม็กมันบล็อกเว็ปต้องห้ามด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าบล็อกเวลาบายพาสความเร็วตกมากหรือเปล่าครับ ไม่เคยใช้ เน็ตพวกนี้มาก่อนอ่ะครับ^^"

Comment

ไอ้หย่าา เรื่องนี้ไม่ถนัดเลยครับ เวปประจำคือเวป สยามบิตครับ ^^ แต่เรื่องเร็งไม่ต้องบายพาส ช่วง 18.00-23.00 ก็ตกชัดเจนคร้าบบ

Comment

2000 ได้หลายตัวเลยท่าน
              3Com 108G , Zyxel , DLINK

ยี่ห้อที่เพื่อนบ่น Txxnk ,

Comment

2000 ได้หลายตัวเลยท่าน
                3Com 108G , Zyxel , DLINK

ยี่ห้อที่เพื่อนบ่น Txxnk ,

Comment

ลอง Linksys WRT54GL ดูสิครับ ผมใช้อยู่ที่บริษัท ติดตั้งปรับค่าเอง งอแงน้อยมาก ได้ทั่งไร้สายและใช้สาย
                  ตอนนี้ถูกลงมากแล้วด้วยครับ ต่ำสุดคงประมาณ 2000 บาท
                  ตัวนี้รับโหลดได้เยอะ Bit นี่ไม่มีเอ๋อแน่นอน
                  อัพ Firmware สำหรับ Block Bittorent เก็บ Log ตามพรบ ... Block Port ทำ Host ก็ได้ (แบบ No-ip) และทำอะไรได้อีกหลายอย่าง

ลองเข้าไปอ่านดู http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=54677

ป.ล. ต้องมีเราเตอร์ต่างหากด้วยนะครับ (ก็ใช้ของที่แถมมานั่นแหละ)
                  ป.ล.2 ส่วนตัวใช้ Firmware ของ tomato อยู่ครับ เสถียรดรีมาก ( Firmware มีให้เลือกเยอะมาก )

Comment

ขอบคุณพวกท่านมากครับ แล้วพวกยี่ห้อ
                    Linksys / 3com ซื้อร้านไหนครับผม ไปเดินที่ไอทีซิตี้แถวบ้านก็ไม่มีอ่ะครับ ฮาร์ดแวร์บ้าน (เว็ป)จิ๊บ ก็ไม่เห็น หรือมีร้านไหนในพันทิพย์อ่ะครับแนะนำนิดนึงครับ ขอบคุณล่วงหน้า เดี๋ยวเย็นนี้จะไปเดินดูอ่ะครับ^.^

Comment

ร้านแถวๆ หัวมุมตรงลิฟท์น่ะครับ ชั้นอะไรจำไม่ได้ คนขายน่ารักๆ จริงๆ ที่พันทิพย์ก็มีหายร้านให้เดินดูครับ

Comment

กระทู้นี้มันผิดหมวดนะเนี่ย
                        แต่ถามมาก็ตอบ
                        1. เราท์เตอร์ตัวที่ให้มาก็ดีนะครับของผมสมัครตั้งแต่ปีที่แล้ว ได้ตัว Xavi มา ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาใดๆ เสียอย่างเดียวมันมีแค่ 1 พอร์ตเอง เวลาใช้คอมหลายเครื่องต้องใช้ switch เอา
                        แต่วันก่อนผมไปเห็นที่ศูนย์บริการลูกค้า เห็นเราท์เตอร์รุ่นใหม่เป็นของ asus อ่ะครับ ไม่รู้รุ่นไหน

2. เรื่องบล็อกเวปนี่ไม่รู้ว่าบล็อกเวปไหนบ้างนะ แต่เท่าที่เคยลองเข้าเวปที่ผมรู้จัก ก็ยังไม่เคยเจอบล็อกสักที อาจเพราะไม่ได้อยู่ใน list มั้ง

3. ไม่มีความเห็น ท่านอื่นตอบไปแล้ว
                        Last edited by independent131; 16 Sep 2008, 14:18:45.

Comment

ผมใช้อยู่นะ maxnet 2m ความเร็วขึ้นอยู่กับสัญญาณที่ส่งมาด้วยนะครับ

ส่วนที่บล๊อกนั่น เข้าๆมาก็ไม่เคยเจอบล๊อกนะครับ คิดว่าคงไม่ได้อยู่ในลิสต์ แต่ถึงอยู่ในลิสต์ก็ทะลุบล๊อกได้ไม่ยากครับ

ส่วนเร้าเตอร์ที่เขาแถมให้มานั่น ใช้ได้ดีในระดับหนึ่งครับ ของผมยี่ห้อ Hatari HW-AA101 (ชื่อและโลโก้แบบเดียวกับพัดลมเลยล่ะ เหอะๆ)

แต่เอานะ เปิดบิททั้งคืนก็ยังไหว ใช้ๆไปซักพัก ถ้าเสียไม่เป็นไร ค่อยซื้อใหม่ ตอนนี้ใช้ไปก่อน ^^

Comment

แนะนำตามข้างบนครับ

***ง T__link

ที่ รร ผม ก็ใช้ T__link + เสานอกอันเบ้อเริ่ม

รับสัญญาณห่วยกว่า Linksys อีก

Comment

Originally posted by independent131 View Post
                              กระทู้นี้มันผิดหมวดนะเนี่ย
                              แต่ถามมาก็ตอบ
                              1. เราท์เตอร์ตัวที่ให้มาก็ดีนะครับของผมสมัครตั้งแต่ปีที่แล้ว ได้ตัว Xavi มา ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาใดๆ เสียอย่างเดียวมันมีแค่ 1 พอร์ตเอง เวลาใช้คอมหลายเครื่องต้องใช้ switch เอา
                              แต่วันก่อนผมไปเห็นที่ศูนย์บริการลูกค้า เห็นเราท์เตอร์รุ่นใหม่เป็นของ asus อ่ะครับ ไม่รู้รุ่นไหน

2. เรื่องบล็อกเวปนี่ไม่รู้ว่าบล็อกเวปไหนบ้างนะ แต่เท่าที่เคยลองเข้าเวปที่ผมรู้จัก ก็ยังไม่เคยเจอบล็อกสักที อาจเพราะไม่ได้อยู่ใน list มั้ง

3. ไม่มีความเห็น ท่านอื่นตอบไปแล้ว
                              ขอบคุณคร๊าบ....ผมจะเอามาใช้กับ
                              โน๊ตบุ๊ค
                              โน๊ตบุ๊ค
                              โน๊ตบุ๊ค
                              โน๊ตบุ๊ค
                              โน๊ตบุ๊ค
                              โน๊ตบุ๊ค
                              โน๊ตบุ๊ค
                              เป็นไงครับท่านเกี่ยวกับโน๊ตบุ๊คแล้วครับ อิอิ แค่นี้ก็เข้ากระทู้โน๊ตบุ๊คได้ล่ะครับ หุหุ^^"

Comment

Working...
                              X