Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของผมไปได้แค่นี้เองครับ5200+ 2700 to 3000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากดูครบทุกหน้าจัง

Comment

ลดไฟ เพิ่มบัส เสถียรกว่าเหรอครับ

4 หน้าพอมั๊ยครับ

Comment

ลดคัวคูณลง แล้วลากบัสคับ ไปได้อีกคับ

Comment

4 หน้าวิเคราะห์อีกทีครับ ลดตัวคูณ เพิ่มบัส เสถียรมั๊ยครับ

ขอคำแนะนำอีกนิด
          Attached Files

Comment

ลดตัวคูณของ CPU คับ แล้วลากบัสขึ้นไปอีก เอาตัวคูณที่เป็นเลขคู่ 10 12 ไม่เอาที่เป็นจุดทศนิยมคับ ลองดูคับ ผมก็ลองเดาๆเหมือนกันคับ มือใหม่เหมือนกัน

Comment

ลองหาจุดสูงสุดดูคับ ว่า CPU ของท่านชอบตัวคูณแบบไหน ลองหลายๆอันคับ แล้วจดดู เทสดู ลองไล่ไฟ ต้องคอยสังเกตุอาการ แต่ละตัวลากได้ไม่เท่ากัน กินไฟไม่เหมือนกัน ต้องลองคับ แรมก็เหมือนกันคับ

Comment

ไฟสุดบอร์ดละมั้งเนี่ย

Comment

สู้ๆคับ

Comment

ผมว่า ที่แรมครับ ทดแรมเหลือ 533 แล้วอัดเพิ่ม

( ถ้าลดเหลือ 400 นี่ยิ่งดีเลย) ลากแต่ cpu อย่างเดียว

Comment

ทดแรมลงต่ำๆดูก่อนครับ 400 หรือ 533 ค่อยเพิ่มเอาทีหลัง

ปรับตัวคูณ HT ลงอีกครับ สัก x3 ลองดู
                      Amd HT เกิน 1000 ผมว่ามันไม่เสถียรครับ ผมก็เคยบูทไม่ขึ้นครับ

ถ้าดันบัสแล้วบูทไม่ขึ้น ลดตัวคูณดูครับ แล้วเพิ่มบัสไปอีก ถ้าไปได้ก็ได้ครับ ไม่ได้ก็คงตัน เหอๆ

ผมใช้ 3600+ ลากไปได้ 2.8 G ครับ

ปล.แก้ไข ไฟบอร์ดอาจไปไม่ถึงก็ได้ครับ ไม่รู้ว่าปรับได้เท่าไร

Comment

ขอบคุณครับได้เรื่องไงจะมารายงาน
                        ถ้าไม่จอฟ้าซะก่อน...หุหุ

Comment

Working...
                        X