Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU!! งบ 3000 ช่วยด้วยคราบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU!! งบ 3000 ช่วยด้วยคราบบ

PSU!! ใหม่ที่ผมจะซื้อควรเป็น อันไหนดีครับ

งบ 3000 บาท

CPU: Core 2 duo e6300
    VGA: XFX Gf 9800 gtx +
    Ram: 2G

เครื่องก็ว่าจะ เปลี่ยนซิ้งต่างๆ เสริมพัดลมสวยๆด้วยอะคับ แต่งไฟด้วย

แต่มีงบ 3k ไม่ทราบว่า ต้องเล่นตัวไหนดี อยากได้สวยๆด้วยคราบบ ขอแบบแท้ๆ สวยๆ คุ้มๆ ดีๆ อยากได้ความเห็น อะคราบบ ขอบคุณครับบ (ปล.ตอนนี้ไม่มี psuอะคับ)

TG600-U38 600W

Comment

ถูกต้องนะครับ 3000 นี่ถือว่างบใช้ได้เลยนะ

Comment

+300 ได้ BZ-600 สวยๆๆเลยน้าาา

Comment

TG นี่ช่ายการบินไทยปะคับ อิอิ ล้อเล่น แต่รู้สึกว่า จาแรงจริง แล้วมานดีจริงหรือ เพราะเห็นปัญหาก็เริ่มเยอะแล้วอ่าครับ

Comment

Originally posted by thu29311 View Post
            TG นี่ช่ายการบินไทยปะคับ อิอิ ล้อเล่น แต่รู้สึกว่า จาแรงจริง แล้วมานดีจริงหรือ เพราะเห็นปัญหาก็เริ่มเยอะแล้วอ่าครับ
            ของผลิตมาเป็นพันๆตัวต่อล็อตจะให้โรงงานทำ QC มันทุกตัวคงเป็นไปได้ยากครับ ขนาดสุ่มตรวจ 10 ตัวจากผลิต 100 ตัวมันก็ยังมีของที่ชำรุดหลุดออกมาเลย ยิ่ง Tagan รุ่นประหยัดอย่าง U38 ก็ต้องวัดดวงกันหน่อยครับ แล้วจะว่าไปมีสักกี่รายในจำนวนของผู้ที่ใช้ PSU ของ Tagan บ้างที่เจอปัญหานี้ครับ

ขนาดเคยมีข่าว PSU ของ Enermax เสียแค่ไม่กี่ตัว ยังมีพวกกระต่ายตื่นตูมถล่มยับว่าห่วยอย่างโน้น แย่อย่างนี้ ทั้งที่มันเป็นกรณี 1 ใน 100 หรือ 1 ใน 1000 ด้วยกระมัง

Comment

เชียร์ยี่ห้อ OCZ กับ PC Power & Cooling PSU แนวหน้าของวงการ

Comment

ราคาคุ้มค่า TAGAN U38 600W

Comment

ถ้าอยู่กับร้านคอม ประกอบคอมวันล่ะสิบกว่าเครื่องต่อวัน คุณจะเจอของใหม่ๆที่เบิกจากสโตร์

สติ้กเกอร์ QC แปะไว้ตัวเบ่อเร่อ แต่ดันเสียซะงั้น นี่ขนาดใหม่แกะกล่องนะเนี่ย ^^

อะไรที่สร้างจากน้ำมือมนุษย์ มันก็ย่อมเสียได้เสมอครับ มันเป็นสัจจะธรรม...

Comment

มันอยู่กับดวงท่านด้วยครับ ฮ่าๆๆๆ55

Comment

PC Power & Cooling ยอดจริงๆ

Comment

targan bz 600 ก็ดีครับถ้าชอบแสงสี

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                          +300 ได้ BZ-600 สวยๆๆเลยน้าาา
                          BZ-600 ของ TK มัน 4350 บ. 3000+300= 3300 ขาดอีก1000 นะท่าน
                          ตกลงราคาไหนเนี้ย..พอดีกำลังเ็ล็งไว้ว่าสิ้นปีจะซื้อนะง่ะ

Comment

Working...
                          X