Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะชื้อซิงค์ 8800GT แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะชื้อซิงค์ 8800GT แนะนำทีครับ

การ์ดจอ รุ่น GF 8800 GT ALPHA DOG EDITION Coolig By ZALMAN

ถามไรหน่อย ทำไมซิงค์ ของผมมันเปนพัดลม ตัวเดี่ยว แต่พอ เหนในเว้ปมันเปนซิงค์
    เหมือนที่วางปลาหมึก มีลาย หมาดำ ล่ะครับ หน้ากล่อง ผมก็หมาดำนะ หรือ นู๋ โดนต้มครับ

ถามเรื่องซิงค์เลยนะจะชื้อได้ ที่ไหน ที่เซียร์ มีขายไหม และราคาเท่าไร และขอรุปด้วยนะครับ (ขอมากไปป่าวแว๊)

รุ่นหมาโหดมันมีหลายรุ่นครับแต่จะใช้ซิงค์ไหนนี่เป็นอีกเรื่อง ซิ้งค์ปลาหมึกเป็นการ์ดรุ่นแรกๆหรือซิงค์มาตฐานครับรุ่นแซนแมนออกมาทีหลัง แต่อันหลังสวยกว่าเยอะนะดูโหดๆดี

Comment

ว่าจะปล่อยตัวนี้ซัก 550.- รวมส่ง EMS อยากได้ PM มาครับ

GIGABYTE V-Powe

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
        ว่าจะปล่อยตัวนี้ซัก 550.- รวมส่ง EMS อยากได้ PM มาครับ

GIGABYTE V-Powe
        ทำไมปล่อยอะ ไม่เสียแน่นะ เหอะๆๆๆๆๆ น่าสนจะเอามาเกาะกับ 9800 ได้ไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by araha007 View Post
          การ์ดจอ รุ่น GF 8800 GT ALPHA DOG EDITION Coolig By ZALMAN

ถามไรหน่อย ทำไมซิงค์ ของผมมันเปนพัดลม ตัวเดี่ยว แต่พอ เหนในเว้ปมันเปนซิงค์
          เหมือนที่วางปลาหมึก มีลาย หมาดำ ล่ะครับ หน้ากล่อง ผมก็หมาดำนะ หรือ นู๋ โดนต้มครับ

ถามเรื่องซิงค์เลยนะจะชื้อได้ ที่ไหน ที่เซียร์ มีขายไหม และราคาเท่าไร และขอรุปด้วยนะครับ (ขอมากไปป่าวแว๊)

ตระกลู 8800 ดีมากๆครับประหยัดสุดๆ

สามารถเอาไข่ไปปิ้งได้ หรือเอาหมึกแห้งไปวาง ได้กินแน่ๆครับ

จะให้ดีเผื่อ OC ด้วยเอาแบบผ่านน้ำไปเลยครับ

Comment

ซิงค์ผมยังมีประกัน อีกหลายเดือน สภาพยังใหม่กริ๊บๆ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
              ซิงค์ผมยังมีประกัน อีกหลายเดือน สภาพยังใหม่กริ๊บๆ
              แล้วรอบมันแรงไหม ไปเกาะกับ 9800 ได้ปะ แต่ที่ขายมันก็ของเดิมๆนิ ก็ไม่น่าแรงนะ

Comment

8800GT กับ 9800GT ถ้าซิงค์ตัวเดียวกันมันก็ร้อนพอกันนั่นแหละ
                ปล. 65 องศานี่อุ่นขนมปังยังไม่อุ่นเลย
                ถ้าจะซื้อ 9800GT แล้วหาซิงค์มาใส่ที่หลัง 9800GTX+ XFX เหอะ ประหยัดกว่าแรงกว่าและเย็นกว่า
                การ์ดพวกกินไฟ 100W มันก็ร้อนประมาณนี้แหละ
                9800GT

Stream Processors 112
                Memory Amount 512MB
                Memory Interface 256-bit
                Texture Fill Rate (billion/sec.) 33.6
                Memory Bandwidth(GB/Sec) 57.6

กับ GF 8800GT
                Stream Processors 112
                Memory Amount 512MB
                Memory Interface 256-bit
                Texture Fill Rate (billion/sec.) 33.6
                Memory Bandwidth(GB/Sec) 57.6
                ถ้า 9800GT 55nm มานี่งานเข้ากันหลายคน

Comment

ตอนนี้กะลังจะถอย 9800GTX แล้วละ กะลังคิดว่า จะเอา + คุ้มกว่าเป่าเหอะๆๆ

Comment

ตามสบายครับ ถ้าเล่นจอ 17นิ้ว 9800GTX 9800GT Framerate ไม่ได้ต่างกันมากมายชนิดที่ว่าเห็นผลแบบ 8600GTS กับ 9600GT
                    แต่ราคาต่างกันประมาณ 2000 บาทสำหรับ 9800GTX และ 9800GT ส่วน 9800GTX+ นั้นลากมันสนุกดี

Comment

ตอนนี้ใช้ 19w ภาพดีกว่าเดิมเยอะ แต่ยังไม่พอใจ เปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าเหอะๆๆๆ

ปล่อยถูกๆๆ ใครต้องการ PM มาเด้อ XFX 9800GT ใช้งานได้ไม่ถึง 7 วัน อยากได้ของแรงแพงกว่า จะได้หลุดข้อครหา สะที เหอะๆๆๆ

Comment

ทุกอย่างว่ากันตามเหตุและผลครับสำหรับคุณน่ะถ้าไม่มี หลักฐานคาตา ก็พูดจะบอกว่า 9800GT มันแรงกว่า 8800GT โคตรๆ (ตั้ง1FPS)
                        ทั้งๆที่มีผลทดสอบหลายที่ยืนยันว่ามันพอๆกันนะ ส่วนจะซื้อจะขายของอะไรมันเรื่องของคุณครับห้ามไม่ได้
                        ส่วนจอ 19 นิ้วถ้าใช้ resolution 1024x768 มันก้ได้ Frame rate เท่ากับจอ 17นิ้วนั่นแหละครับ ส่วนใหย่ก็เห็นเล่นๆกันที่ 1280x1024 ไม่แน่ว่า GTX 260 หล่นมาเหลือ 8000 ช่วงนี้ค่ายเขียวราคาไม่ค่อยนิ่งแฮะ

Comment

คือว่า ผมจะ OC นิสหน่อยอ้ะครับ ของท่าน จอมยุท นี่ เย็น ป่าวครับ เหนอีกคนบอก ผ่านน้ามอะไรเหรอ

คือเพิ้งจะมารู้จักซิงคืไม่กี่วัน คงเอามาติดเองมะเปนหลอกครับ คงต้องไปให้ที่ร้านติดให้

ขอคำแนะนำดีกว่า เพราะจะได้ไปชื้อเอง ให้เค้าติดเลย แล้วที่ไหนมีขายมั่งครับ เซียร์ รังสิต หรือไกล้เคียงมีหรือป่าว

Comment

Originally posted by araha007 View Post
                            คือว่า ผมจะ OC นิสหน่อยอ้ะครับ ของท่าน จอมยุท นี่ เย็น ป่าวครับ เหนอีกคนบอก ผ่านน้ามอะไรเหรอ

คือเพิ้งจะมารู้จักซิงคืไม่กี่วัน คงเอามาติดเองมะเปนหลอกครับ คงต้องไปให้ที่ร้านติดให้

ขอคำแนะนำดีกว่า เพราะจะได้ไปชื้อเอง ให้เค้าติดเลย แล้วที่ไหนมีขายมั่งครับ เซียร์ รังสิต หรือไกล้เคียงมีหรือป่าว
                            ไกลที่ไหนอย่าไปที่นั้น อะยังไง

ถ้าไม่ชัวให้ช่างติดตั้งให้ครับผม ก่อนซื้อตรวจสอบรอบพัดลมก่่อนซื้อด้วยนะครับ

Comment

ถ้ายุ่งยากโทรถามคนขายเลยครับมีบริการติดตั้งให้ด้วยมั้ย นัดเจอที่บ้านเลยครับประกอบเสร็จจ่ายตัง win-win ทั้ง2ฝ่ายครับ (ส่วนค่าติดตั้งไปตกลงกันเองครับ)

Comment

Working...
                              X