Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาชวนเล่น PES2008 Online ครับ ง่ายนิดเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาชวนเล่น PES2008 Online ครับ ง่ายนิดเดียว

Add ห้องเพิ่มครับเหนว่าเต็มกันหลายคนเข้าไม่ได้

ฝากอีกห้องครับ PES ZonE Pass: 12345 ครับไว้รอบรับสมาชิกที่สนใจ(โดยคุน VampireS)

DL(อัพครั้งที่4) : http://www.uploadtoday.com/download/?63055&A=863055

DL อีกที่(credit : คุน VickyZ ขอบคุนครับ) : http://rx1.podzone.net/vickyz/PES2008Online.rar

Bit[thailandtorrent] : http://thailandtorrent.com/details.php?id=28250&hit=1

ได้ 3 ทางแล้วนะครับ อิอิ

ชวนเพื่อนมาเยอะๆนะครับ

วิธีติดตั้งจนถึงเริ่มเล่น : http://rx1.podzone.net/vickyz/PES2008/
    (credit จัดทำโดยคุน VickyZ ขอบคุนอีกครั้งสำหรับความตั้งใจครับ)

ต้องเปน เวอร์ชั่น 1.2 ด้วยนะครับ ส่วนจะเปน PAC-patch รึอะไรเล่นด้วยกันได้หมดครับ
    มันจะปรับเปน เวอร์ชั่นเดิมโหลดแล้วมาเจอกันนะครับอิอิ

program ช่วยให้เล่น PES Online ผ่านเนทโดยไม่ต้องผ่าน Server ของ KONAMI
    เป็นโปรแกรมของ PESMAGAZINE ใช้ร่วมกับ HAMACHI ทำให้เล่นผ่านเนทได้

************************ห้องในฮามาชิตั้งเพิ่มนะครับเนื่องจาก ห้องเดิมนั้นเต็ม*************************

host โดยคุน Charif สุดหล่อประจำ OCZ ครับ(เค้าบังคับให้พูด 55 ล้อเล่นครับพี่)

เลือก Join existing Network

ชื่อ : OCZ THAI
    pass : OCZTHAI

ห้องเดิม
    ชื่อ : Z PES
    pass : zzzzz

ขั้นตอนคร่าวๆ

1 ติดตั้ง hamachi ให้เรียบร้อย

2 ให้คน create network แล้วอีกคน join เข้าไป (เบื้องต้นผมสร้าง network ชื่อ Z PES ไว้ กดปุ่มสามเหลี่ยมด้านล่าง เลือก Join existing Network ใส่ Z PES แล้วใส่ password = zzzzz)

2 เรียก โปรแกรม pesOnline ขึ้นมา ไฟล์ autorun.exe (ถ้าเป็น Windows Vista ให้ run as administrator ด้วยครับ)

3 กด Setup 1 ที (ครั้งแรกครั้งเดียว)

4 กด Play Online แล้วใส่ IP hamachi ของ คนที่จะเล่นด้วย โดยให้คนนึงเลือก Server อีกคน Client

5 รอจน pesOnline ผลุบไปที่ Taskbar จากนั้นเปิด เกม PES 2008 ขึ้นมา

6 ไปที่ menu online ใส่ password มั่วๆ แล้วกด Login

7 จากนั้นก็ จะเชื่อมต่อกันได้แล้วครับ โดยจะคล้ายๆเรา online จริงๆ ต้องมีการ สร้างห้อง แล้วก็ให้อีกคนเข้า join เพื่อเริ่มเล่น

- ใช้กับ Pro Evolution Soccer 2008 ครับ
    - ทดสอบแล้วเล่นได้ 100% ครับ ต้องใช้เนทความเร็ว 512/256k เป็นอย่างต่ำนะครับ แต่แนะนำว่า 1mขึ้นไป ไม่งั้นจะกระตุก..

ลองดูนะครับ แล้วว่างๆมาเจอกัน *-*

------
    ไม่ต้องเป็นของแท้ก็เล่นได้ครับ โดยเวลาเล่นจะต้องจับคู่กันเล่น ส่วนเวลาคุยหลายๆคนให้คุยผ่าน Hamachi เอา
    Last edited by RunN18; 22 Sep 2008, 20:46:02.

เอาขึ้น Bit ก็ได้นิครับ 2bbit.com

หรือ thailandtorrent.com ช่วงนี้เห็นสมัครได้ครับ

ผมสนใจมากๆ

Comment

น่าสน

Comment

เดี๋ยวใครอัพบอกด้วยนะ เดี๋ยวเจอกัน

Comment

ผมอัพไว้ใน thailandtorrent แล้วครับ

เครดิตผมโหลดมาอีกทีนะครับ เข้าไปตามที่ผม บอกในเวบ เรยครับ จะไปเจอกันใน ฮามิชิ

แล้วอย่าลืมเปิดโปรแกรม pesonline ด้วยนะครับ อิอิ

ปล. ตอนนี้ไคอยากได้แต่ไม่มีบิท หาเวบฝากไหล์ให้ผมทีเด่วผมไปฝากไว้ให้โหลด

Comment

รอ้อรอ

Comment

ผม อัพไว้ให้แล้วนะครับ

http://thailandtorrent.com/details.php?id=28250&hit=1

(การนำลิงค์มาวางนี้ผิดรึป่าวถ้าผิด ขออถัยนะครับ) pm มาบอกหน่อยนะครับจะเอาออกให้

Comment

คนเริ่มโหลดไป เยอะแล้วนะครับ

มาเล่นกานๆ อิอิ

เพื่อนใน GRID อย่าเพิ่งโกรธผมนะครับ ย้ายมา วินนิ่งแปป อิิอิ

Comment

ขอวิธีเล่นแบบละเอียดหน่อยคับ ยังงงอยู่อะ

Comment

อยากให้มาเล่นกันเยอะๆครับ
                    เอามาจากเวปเพื่อนบ้าน

ทำตามนี้เรยครับด่านล่าง

ต้องเปน เวอร์ชั่น 1.2 ด้วยนะครับ ส่วนจะเปน PAC-patch รึอะไรเล่นด้วยกันได้หมดครับ

มันจะปรับเปน เวอร์ชั่นเดิม

โหลดแล้วมาเจอกันนะครับอิอิ

copy :

program ช่วยให้เล่น PES Online ผ่านเนทโดยไม่ต้องผ่าน Server ของ KONAMI
                    เป็นโปรแกรมของ PESMAGAZINE ใช้ร่วมกับ HAMACHI ทำให้เล่นผ่านเนทได้

ขั้นตอนคร่าวๆ

1 ติดตั้ง hamachi ให้เรียบร้อย

2 ให้คน create network แล้วอีกคน join เข้าไป (เบื้องต้นผมสร้าง network ชื่อ Z PES ไว้ กดปุ่มสามเหลี่ยมด้านล่าง เลือก Join existing Network ใส่ Z PES แล้วใส่ password = zzzzz)

2 เรียก โปรแกรม pesOnline ขึ้นมา ไฟล์ autorun.exe (ถ้าเป็น Windows Vista ให้ run as administrator ด้วยครับ)

3 กด Setup 1 ที (ครั้งแรกครั้งเดียว)

4 กด Play Online แล้วใส่ IP hamachi ของ คนที่จะเล่นด้วย โดยให้คนนึงเลือก Server อีกคน Client

5 รอจน pesOnline ผลุบไปที่ Taskbar จากนั้นเปิด เกม PES 2008 ขึ้นมา

6 ไปที่ menu online ใส่ password มั่วๆ แล้วกด Login

7 จากนั้นก็ จะเชื่อมต่อกันได้แล้วครับ โดยจะคล้ายๆเรา online จริงๆ ต้องมีการ สร้างห้อง แล้วก็ให้อีกคนเข้า join เพื่อเริ่มเล่น

- ใช้กับ Pro Evolution Soccer 2008 ครับ
                    - ทดสอบแล้วเล่นได้ 100% ครับ ต้องใช้เนทความเร็ว 512/256k เป็นอย่างต่ำนะครับ ไม่งั้นจะกระตุก..

ลองดูนะครับ แล้วว่างๆมาเจอกัน *-*

******ไม่ต้องเป็นของแท้ก็เล่นได้ครับ โดยเวลาเล่นจะต้องจับคู่กันเล่น ส่วนเวลาคุยหลายๆคนให้คุยผ่าน Hamachi เอา *******

Comment

ท่าน runn ออนยังอะ

Comment

ง่ะ เอามาปล่อยที่ torrentmove บ้างสิครับ อยากเล่นด้วย

Comment

ช่าย

Comment

หลังจากที่ท่าน RunN18 อธิบายไว้ข้างบน
                            ทีนี้ก็ถึงเวลา ข้างในบ้างละ จำไว้นะคับ ท่านใดเลือก server เลือก server ไปตลอด แล้วต้องไปครีเอทห้องรอไว้ด้วย
                            ส่วนท่านที่เลือก Client ก็เลือก Client ไปตลอด จนเข้าไปเล่นได้

Comment

รูปแรกเรยคับ หลังจากคอนเน็กกันได้แล้วทั้ง 2 ท่าน ใครเป็น Server ก็เลือก Server ใคร Client ก็เลือกปายคับ

Comment

Working...
                              X