Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆเป็นกันไหม ใช้โน๊ตบุ๊คไปแล้วอยากได้รุ่นที่มันเบาลงเรื่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆเป็นกันไหม ใช้โน๊ตบุ๊คไปแล้วอยากได้รุ่นที่มันเบาลงเรื่อยๆ

เพื่อนๆเป็นกันไหม ใช้โน๊ตบุ๊คไปแล้วอยากได้รุ่นที่มันเบาลงเรื่อยๆ
    เพราะว่าต้องแบกไปด้านนอกอยู่ประจำ เพราะต้องไปมหาลัยเอาไปทำโปรเจค
    เลยเกิดกิเลสอยากได้รุ่นที่เล็กกว่าที่มีอะ
    แต่ก่อนใช่รุ่น 15นิ้วหนัก 2.76 kg ก็เปลี่ยนมาเป็น 14 นิ้ว 2.5 kg และก็เปลี่ยนมาเป็น 13นิ้ว 2.4 kg แล้วตอนนี้ใช้ 13นิ้ว 1.9 kg แต่ก็เกิดความไม่พอใจอีกเพราะแบกไปด้านนอกประจำ อยากได้เล็กและเบากว่านี้อีก แต่อยากได้มันคงประสิทธิภาพไม่ต่างจากเดิมมาก

มีใครเป็นเพมือนผมบ้างเนี๋ย

เป็นครับ แบก5920G 3กิโลเด๊ะ วันแรกๆถึงบ้านแทบสลบ ตอนนี้ชินละ(กล้ามขึ้น)

ชักอยากได้ Vaio ไม่ก็F8 สักสองโลต้นๆ จอ14

เหตุเพราะ 2อาทิตย์นี้เล่นเกมไม่ถึง 4ชั่วโมงรวมกัน งานท่วมหัว 8600gtไม่ได้โชว์พาวเลย ออนบอร์ดซะดีม้าง

ปล.คอมมหาลัยมี ดี แรง ใหม่ด้วย แต่ยังหาเครื่องที่ไม่มีไวรัสไม่เจอ แบกมันไปทุกวันเลย บร๊ะเจ้า

Comment

เป็นคับ ผมลองใช้ 2.4kg ไม่ไหว แล้วมาซื้อ 1.7Kg แล้วก็ยังรู้สึกหนักเลยคับ
      อยากได้เบาๆคับ ซัก ครึ่งโล แต่ทุกอย่างเหมือนเดิม

Comment

แล้วแต่ทัศนะคติแล้วการใช้งานของแต่ละท่านมากกว่า ของผมคิดว่ามีโน๊ตบุ๊คทั้งทีถ้าซื้อจอใหญ่ๆแบบพีซีคงไม่ไหว

มันต้องเบา พกพาสะดวก แล้วก็ต้องทำงานสะดวกด้วย ที่พอดีสำหรับผมเลยต้องเป็นจอ 14" เท่านั้น

จอเล็กกว่านี้ไม่ไหวสายตาไม่ดี จอใหญ่กว่านี้ก็ดีแต่หนักเกินไป แบกทุกวันไหล่ทรุดกัน

Comment

55 เป็นครับ เพื่อสุขภาพหลังและต้นคอ
          ยังเป็น แบบนี้ด้วยนะครับ
          เบา + แรง + HDDx2 + ประกันดี + จอละเอียด
          DELL D630 เป็นคำตอบสุดท้ายของผมในตอนนี้เลย

Comment

ก็จริงครับ เขาน่าเอาพวกวัสดุคอบอนไฟเบอร์มาทำเนอะว่ามะ^^

Comment

ยิ่งเบายิ่งแพงครับ

Comment

lenovo thinkpad x200 ครับตอบปัญหานี้ได้ เบา แรง แพงฉิบหาย ครับ

Comment

เป็นคับ==" ชักอยากได้เบาแบบx31 แต่สเปกs42 อะT_T

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                    เป็นคับ==" ชักอยากได้เบาแบบx31 แต่สเปกs42 อะT_T

แต่ผมอยากได้ EEE PC สเปค S42 แทนอ่ะ

Comment

Aspire 6920G ก้อ 3.5 โล แล้วยังมีของที่แบกทุกวัน รวมทั้งหมดก้อ 5 โลพอดี ชนสักแล้วครับ

Comment

ตอนนี้แบกน้ำหนัก1.79ไปเรียนคับยังไหล่เอียงเลยงะ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                          แต่ผมอยากได้ EEE PC สเปค S42 แทนอ่ะ
                          โลภจังเลยนะครับ ของผมไม่ขออะไรมากอยากได้ก็แค่ บอดี้ของ VGN-TZ แต่แรงแบบ HP HDX ก็พอใจแล้วครับ

Comment

ผมยังใช้ 8600M GT ไม่คุ้มเลยครับ เครื่องหนักมาก เกมส์ PC ก็แทบไม่ได้เล่นเลย
                            ตอนนี้อยากได้ตัวเล็ก ๆ เบา ๆ แบบ EEE PC แล้วล่ะครับ
                            ไม่ไหว ๆ ไอ้ที่ใช้อยู่หนักมาก ๆ รวมน้ำหนัก Adapter + กระเป๋า + ของต่าง ๆ ในกระเป๋าก็ 7.5 Kg แล้วครับ -*-

Comment

กำ ซ้ำครับ เนตเน่า ๆ -*-

Comment

Working...
                              X