Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็งกับ Tagan BZ600 อีกแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งกับ Tagan BZ600 อีกแล้วครับ

ผมซื้อ Tagan BZ600 มาเกือบเดือนแล้วครับ หลังจากที่ผมไปเทินมาจาก U-38 ที่เฟสไฟดังโคตร

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเพิ่งเปิดคอมไปได้สักพัก เห็นเคสมีรอยนิ้วมือ เลยเช็ดซะหน่อย

พอเช็ดถึงหลังคา [ท่านจะเห็นว่าหลังคาผมใส...]

เอ๊ะ!!!! มันมีอะไรขัดหูขัดตาแว๊บๆ เลยส่องไปส่องมา งานเข้า!!!!

เฮ้ย...ไฟมันดับไป 1 ดวงอ่ะครับ.....ปกติ 1 ช่ิองแจ๊คจะมีไฟ 2 ดวงซ้ายขวา

ของผมแจ๊กไฟสีฟ้าบนซ้าย มันดับไป 1 ดวงอ่ะ หลอดซ้าย.......เซ็งเลย

แต่มันแปลกตรงที่ว่า เปิดคอมไปซัก 10 นาที มันก็จะติดเป็นปกติอ่ะครับ ครบเลย....

ผมลองมาหลายครั้งแล้ว เป็นแบบนี้แหละครับ แต่ถ้าปิดเครื่องแล้วเปิดเลย มันก็ติดครบนะครับ

แต่ถ้าทิ้งไว้สัก 30 นาที เหมือนให้มันเย็น แล้วเปิดเครื่องใหม่ อาการก็จะเป็นแบบข้างต้นครับ

ผมจะทำยังไงดี....อุตส่าห์ซื้อของแพง มีปัญหามาแล้วกับ U-38 BZ ยังงานเข้าอีก

มีท่านใดรู้มั้ยครับว่าอาการนี้เคลมได้หรือปล่าว ของ HWH อ่ะครับ

แล้วถ้าเคลมจะกี่วันล่ะทีนี้ แล้วจะได้ของซ่อมหรือปล่าวครับ หรือตัวใหม่

กำ ของราคาขนาดนั้น ยังรวนเหรอ มาแลก้ดีเท็คกับผมนะ สบายใจ อิอิ

Comment

1 ใน ล้านปะเนี่ยครับ เอิ้กๆ อิอิ
      เคลมไปเลยครับ

Comment

เรื่องมันเศร้า.........

Comment

ส่งเคลมเลยครับ

เปิดให้มันดูว่าไฟติดแค่ดวงเดียว แล้วรีบปิดเครื่องเลยครับ

Comment

Originally posted by unix View Post
            ส่งเคลมเลยครับ

เปิดให้มันดูว่าไฟติดแค่ดวงเดียว แล้วรีบปิดเครื่องเลยครับ

Comment

ตามนั้นเลย

Comment

เห็นใจๆ แจ๊กพอตตกที่ท่าน

Comment

เครมเลยพวกจัดไปอย่าให้เสีย เอิ้กๆ เธอคือ 1ในร้อย อิอิ

Comment

ดวงดีนะเนี่ยะ .... หุหุ
                    จัดไปอย่าให้เสียงับ คาดว่าไม่น่านาน แต่จริงๆของรุ่นนี้มันค่อนข้างจะขาดตลาดแล้วนะ ไม่รู้มีตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ป่ะเนี่ยะ

Comment

Working...
                    X