Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องครับ DV1729TU ของผมลง mac ได้แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องครับ DV1729TU ของผมลง mac ได้แล้วครับ

ผมลงตัว OSX Leopard iATKOS v4i ครับได้มาจากเวปบิตครับลงง่ายมากๆเลยครับลงแล้วใช้งานได้เกือบทุกอย่างเลยครับขาดที่จำเป็นกับผมอย่างเดียวคือ ไดเวอร์ wifi ครับมันไม่เจอครับรบกวนพี่ๆที่พอจะรู้วิธีหาไดเวอร์ของ mac รบกวนสอนที่ครับคอมผมเป็นรุ่น HP DV1729TU ครับ wifi น่าจะเป็น Intel Wireless WiFi Link 4965 Intel PRO/Wireless 3945 Network ผมกอบมาจากเวป HP นะครับแล้วผมจะได้หัดใช้ MAC ครับเดียวจะไปซื้อหนังซื้อสอนใช้ mac มาอ่านครับใครพอจะรู้หนังสือที่สอนใช้งาน mac ที่อ่านแล้วเข้าใจง่ายๆมัยครับหลังจากลองเล่นแล้วก็รู้ว่าใช้งาน sleep ไม่ได้ครับพอกดแล้วจอดับครับแต่ทำยังไงก็ไม่ติดอีกครับต้องกดเปิดแล้วเปิดใหม่ครับ restar ก็ใช้ไม่ได้แต่ไม่เป็นไรครับกดเปิดใหม่เองก็ได้แต่อยากใช้งาน sleep ครับใครรู้วิธีแก้ช่วยสอนทีครับ
    Last edited by pizza633; 17 Sep 2008, 18:19:38.

เดียวตื่นมาจะถ่ายรูปเครื่องมาให้ดูนะครับ

Comment

ผมไปโหลด ไฟร์ iwi4965.dmg มาครับใช้ไดเวอร์ของมันมัยครับถ้าใช้มันต้องเอาไปลงยังไงหรือครับ

Comment

Originally posted by pizza633 View Post
        ผมไปโหลด ไฟร์ iwi4965.dmg มาครับใช้ไดเวอร์ของมันมัยครับถ้าใช้มันต้องเอาไปลงยังไงหรือครับ
        ดีใจด้วยครับ หนังสือลองเปิดอ่านดูครับ เยอะแยะตามร้านใหญ่ๆ เลือกเอาเล่มที่ชอบ
        ส่วนไฟล์ที่ได้มา ก้อ ดับเบิ้ลคลิ๊กติดตั้งไปตามขั้นตอนเลยครับ ถ้าใช่ก้อน่าจะใช้ได้

Comment

เครื่องผมใช้งาน sleep กับ restar ไม่ได้ครับใครพอจะมีวิธีแก้มัยครับ

Comment

DEE ด้วย อิอิ

Comment

ต้องทำไงครับสอนหน่อยนะครับเพิ่งเคยลองลง mac ครับ

Comment

อยากใช้งาน sleep ครับใครพอจะรู้วิธีแก้มัยครับผมลงตัวนี้ครับ
                OSX Leopard iATKOS v4i

Comment

Originally posted by pizza633 View Post
                  อยากใช้งาน sleep ครับใครพอจะรู้วิธีแก้มัยครับผมลงตัวนี้ครับ
                  OSX Leopard iATKOS v4i
                  ตัวนี้ผมลงมะสำเร็จ เลิกล้มความตั้งใจไปแระ มีเวอร์ชั่นอื่นก็ลองไปเรื่อยๆๆ

Comment

ขอบคุณครับเดียวจะลอง iDeneb V1 Leopard 10.5.4 Intel/AMD (SSE2/SSE3) ดูครับ

Comment

เยี่ยมเลยค๊าบ

Comment

Working...
                      X